แนะกล้อง มิเรอร์เลส+เลนส์ สหรับถ่ายบุคคลทีค่ะ...

ตอนนี้หนูใช้ 600 D + Kit 18-55 mm.  (ของเพื่อน  อยากซื้อเป็นของตัวเองอ่ะค่ะ) รู้สึกว่าโฟกัสช้ามากกก ซึ่งหนูเป็นคนชอบถ่ายคนกับสตรีท(ไม่รู้ว่าไช่อันเดียวกันหรือเปล่าน่ะคะ มือไหม่ 555)  ไปเที่ยวบ่อยค่ะ ไปเข้าค่ายงี้  เลยอยากขอคำแนะนำจากพี่ๆเรื่องซื้อกล้องอ่ะค่ะ  สิ่งที่อยากได้คือ
1. มิเรอร์เลส (ถ้าเป็น dslr หนูรู้จักตัว 100 D ที่ดูเบาดี ตัวอื่นหนักทั้งนั้น  )
2.โฟกัสเร็ว
3.ราคาไม่เกิน 15000
4.ขอเลนส์ด้วยค่ะ  แนะเลนส์ที่เหมาะกับถ่ายคน ถ่ายถนนงี้
ขอแค่นี้ก่อนน่ะค่ะ เดี๋ยวถ้าจำอะไรได้เดี๋ยวมาบอกต่อ  ขอบคุนทุกคำตอบค่ะ ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่