ยิงกันนี่ยอมความได้หรือครับ

ดูละครช่องวันเมื่อคืน จำชื่อเรื่องไม่ได้แต่จำช่องได้เพราะขึ้นหลาไว้ตลอดเวลา
คร่าวๆ ประมาณว่าน้องชายพระเอกไปพัวพันกับการตีกันและแย่งปืนกันจนปืนลั่นไปโดนอีกฝ่ายบาดเจ็บ
พ่อแม่ของคนถูกยิงมาโวยวายขอให้จ่ายค่ารักษาพยาบาลให้ทั้งหมด
และขอ 20 ล้านบาทเป็นค่าทำขวัญถึงจะยอมความ ดูแล้วงงครับ เราฟังผิดหรือเปล่า
แต่ฉากต่อมานางเอกกะพระเอก (คิดว่าพระเอกนะ) คุยกันว่าน้องชายจะติดคุกไหม
พระเอกบอกว่าขึ้นกับว่าจะหา 20 ล้านมาให้อีกฝ่ายยอมความได้ไหม ตอกย้ำเข้าไป
และยังมีอีกหลายฉากที่ญาติๆ พยายามหา 20 ล้านมาให้อีกฝ่ายยอมความ

ผมงงครับว่าคดียิงกันนี่หาเงินมาให้ฝ่ายเสียหายพอใจได้แล้วจะไม่ต้องดำเนินคดีกันหรือครับ
จำได้ว่าที่เคยเรียนมาความผิดต่ออาญาแผ่นดินอย่างทำร้ายร่างกายกันยังไงก็ต้องดำเนินคดีนิครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่