พวกที่อ้างจะปกป้องศักดิ์ศรีของประเทศไทย แล้วไปรวมตัวที่สถานทูตอเมริกา หยุดเหอะครับ ผมไม่ต้องการคำว่า "ศักดิ์ศรี"

พวกคุณออกมาดูโลกได้แล้วครับ จะออกมารักษาศักดิ์ศรีอะไรกัน เราหมดศักดิ์ศรีไปตั้งแต่วันที่เรายอมสละทิ้งประชาธิปไตยที่ปู่ย่าตายายพ่อแม่เราพยายามรักษาไว้ด้วยชีวิตแล้ว คิดว่ามันได้มาง่ายๆงั้นหรือ ผมก็เกิดไม่ทันนะ แต่ย้อนไปอ่านจากหนังสือต่างๆและคลิบเหตุการณ์ที่ยังมีหลงเหลืออยู่ แค่นี้ผมก็รู้ได้แล้วว่าประชาธิปไตยมีค่ามากแค่ไหน สิ่งที่เราควรจะรักษาและปกป้องคือประชาธิปไตยต่างหากมิใช่ศักดิ์ศรี เพราะศักดิ์ศรีเรามีเยอะนี่แระถึงทำให้บ้านเมืองไม่สงบ ต่างคนต่างรักแต่ศักดิ์ศรีของตนเองแต่ลืมที่จะเคารพศักดิ์ศรีของผู้อื่น ดังนั้นสรุปทิ้งๆมันไปเหอะครับคำว่า "ศักดิ์ศรี" เนี่ย ผมไม่ต้องการ ผมอยากได้คำว่า "สามัคคี" มากกว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่