สอบถาม mount adapter ของ olympus E-PL6

พอดีต้องการ หา ตัวแปลงเม้าท์ สำหรับ nikon และ canon ของ olympus E-PL6
ต้องค้นหาคำว่าอะไรจากในเนต นะครับ ว่าจะลองหาสั่ง จาก alixpress ไม่ก็ ebay
และเม้าท์ตัวแปลงนี้คือมันใช้กับ dslr ของโอลิบัส ได้ปกติไหมครับ
หรือมัน เป็นเม้าท์เฉพาะเป็นรุ่นๆไป

ปล. ตัวแปลงเม้าท์พวกนี้ มันใช้ ออโตโฟกัสได้ไหมครับ หรือได้เฉพาะมือหมุนเอา
ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่