เลือกอะไรดีความรักกับความถูกต้อง? ของทอมคนหนึ่ง

#เรื่องจากชีวิตจริง
#เป็นปัญหากับตัวเองมานาน
#ยังหาทางออกไม่ได้ต้องการคำแนะนำ
ขอเกริ่นนำก่อนแล้วกันนะ ..
เราเป็นผู้หญิงที่ชอบผู้หญิง(ทอมนั่นแหละ)
ครอบครัวเราเป็นครอบครัวเล็กๆ มีพ่อ,แม่ และเรา แม่เราก็มีพี่สาว(ป้า) สองคนพี่น้องแค่นั้น และป้าเราก็ไม่แต่งงานไม่มีลูก
เราจึงกลายเป็นทั้งหลานสาวคนเดียว และลูกสาวคนเดียวของครอบครัว แต่เราดันไม่ได้อยากเป็นผู้หญิง เรามีความสุขกับสิ่งที่เป็นแบบนี้ แต่เหมือนเราทำให้ครอบครัวรู้สึกผิดหวังกับเรา พ่อกับแม่อยากให้เรามีคนที่มาแต่งงานด้วยมาเป็นคู่ชีวิตและมีลูกน้อยไว้เป็นโซ่คล้องใจกัน คอยดูแลกันในยามแก่เฒ่า เราก็เข้าใจนะว่าท่านทั้งสองเขาเป็นห่วงเรา รักเรามาก ทุกๆครั้งที่เรากลับบ้านไปเขาก็มักจะพูดเสมอว่าให้เราไว้ผมยาวได้แล้ว เขาไม่เชิงว่าเราที่เราเป็นแบบนี้หรอกแต่ลึกๆแล้ว...ก็นะ ทุกครั้งที่ได้คุยกับพ่อแม่กับป้า เราก็รู้สึกอยากกลับไปเป็นผู้หญิงนะ แต่ตอนนี้เรามีแฟนแล้ว และแฟนเราเขาก็รักเรามาก เขาดูจริงจังกับอนาคตของเรามาก ถ้าให้เราเลิกกับเขาไปเพราะอยากไปเป็นผู้หญิง อยากทำเพื่อแม่เพื่อครอบครัว แต่ยังไงแล้วเราก็รู้ตัวเองดีว่าไม่ได้ชอบผู้ชาย ถ้าเราเลือกทางนี้เราก็สงสารเค้าและเพราะเค้าไม่ได้ทำอะไรผิดเลย..กลายเป็นคนเลวที่ทำร้ายความรักของคนๆนึง แต่เราก็คิดเสมอนะยังไงระหว่างแฟนกับแม่เราก็เลือกแม่อยู่แล้ว แต่เราอาจจะอยู่เป็นโสดไปตลอดชีวิต อาจไม่มีคนคอยดูแลในยามแก่เหมือนที่แม่เป็นห่วง

เราควรทำยังไงดี.. ขอคำแนะนำจากคนที่ไม่รู้จักเราหน่อย เราอยากได้ข้อคิด คำแนะนำดีๆเพื่อมาช่วยตัดสินใจกับชีวิตและอนาคตข้างหน้าของเรา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่