สรุปว่า พรบ.ไซเบอร์ที่อนุญาตให้เจ้าหน้าที่เข้าถึงทุกข้อมูลโดยไม่ต้องขอหายศาล ทำจริงไหม? และทำอย่างไร?

ขอแท็คทั้งหว้ากอและราชดำเนินนะครับ คนที่การเมืองมากขอให้คุยกันแต่ประเด็นนี้

สรุปว่ารัฐบาลจะทำแบบนั้นจริงไหมครับ ถ้าทำจริงเขามีวิธีการทำอย่างไร
คือ ไม่ว่าเราจะเล่นเฟสบุ๊ค beetalk ไลน์  คุยอะไรกับใคร เขาสามารถรู้ได้หมดเลยเหรอครับ

คือเอาอุปกรณ์อะไรซักอย่างไปดักจับไว้ที่ ISP จากนั้นก็ถอดรหัสข้อมูล ปิ๊ง
ไม่ว่าข้อมูลใดๆ(รูป ข้อความ ไฟล์เสียง) บนโปรแกรมแชทไหนๆ รัฐบาลสามารถรู้ได้หมดอย่างนั้นหรือ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่