รู้สึกว่าตัวเองจิตนี่ผิดไหมครับ 18+

กระทู้คำถาม
กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของผมนะครับ ปกติเคยแต่อ่านแต่พออ่านไปมากๆเรากลับอยากจะถามบ้างเลยตั้งกระทู้นี้มาครับ
ปล. กระทู้นี้ผมจะอธิบายแบตรงไปตรงมาอาจดูรุนแรงในบางเนื้อหาขออภัยด้วย
เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า ผมเป็นคนที่ค่อนข้างจะติดเซ็กส์ เรียกได้ว่า ชตอ. ทุกวันเลยก็ว่าได้วันนึงอย่างต่ำๆก็ 4 น้ำเลยล่ะครับ เคยมีอยู่ช่วงนึง ตอนอายุ 17 (เรียกได้ว่าฟิต /// ฮาาาาา) เคยมีแฟนที่อยู่ไกลกันมากๆครับ เดินทางด้วยรถ ปจท. ประมาณ 12 ชม. ถึงครับ แต่ก็เจอกันทุกๆอาทิตย์ อาทิตย์ละประมาณ 2 วัน ผลัดกันไปหาครับ พอเจอกันทีก็คือจัดหนักอยู่ครับ คือมากสุดกับคนๆนี้ถึง 20 กว่าน้ำในคืนเดียวเลย ( ถ้ามากไปหรือดูผมเลวก็ขออภัยครับ หาคนปรึกษา ) แต่เธอคนนั้นไม่เคยบ่นนะ ผมก็ไม่เคยนอกใจรักกันดีจนกระทั่งมีช่วงนึงหลังคบมาปีกว่า มี ผญ. (ซึ่งภายหลังคนๆนั้นบอกอย่างเต็มปากว่าต้องการแย่งเราไปจาก ผญ.คนนั้น) เข้ามาในชีวิตครับ เค้าค่อนข้างดูดีทีเดียว (จากรูปในเฟสนะ) ก็คุยๆกันตามประสาพี่น้อง (เพราะผมคิดแค่นั้น) ไปได้ประมาณ 8 เดือน ผญ. คนนั้นออกลายแย่งผมละครับ ตอนนั้นผมไม่ใช่คนจิตไรนะ แค่ติดเซ็กส์มากเท่านั้นเอง เค้าให้ผมเลือกระหว่างเธอกับแฟน(ในตอนนั้น) (( ผมรู้ตัวนะว่าผมเลวมากพอสมควร สมควรโดนด่า )) ผมขอเลิกกับแฟนละไปคบเธอคนนั้นด้วยเหตุผลทางบ้านผม แม่ไม่ชอบแฟนคนนั้น ส่วนวิธีพูดก็ออกแนวหยาบคายส่วนใหญ่ผู้ใหญ่ทางผมเลยบอกเลิกไปหาคนอื่นใกล้ๆหน่อยดีกว่าไหม ด้วยใจเราเป็นคนเชื่อฟังผู้ใหญ่ (แต่เดะนี้ไม่ละออกนอกกรอบมาเยอะ) เลยเลิกไป ละมาคบกับ คนใหม่ ขอเรียกเธอว่า ป. ละกันนะครับ ป. ตอนแรกๆคบกันใหม่ๆ ด้วยความที่เรียกว่าข้าวใหม่ปลามันละมั้ง เลยไม่มองข้อเสียละไม่ฟังใครสักเท่าไหร่ เธอบอกว่าเธอแอบชอบผมมานานแล้ว แต่เห็นมีแฟนแล้วเลยพยายามตัดใจแต่ทำไม่ได้ (เอ๊ะ!!! เหมือนละครน้ำเน่าเนอะ) แต่พอเค้าได้ผมมา เค้าบอกมีความสุขมากเลย ละแล้วเหตุการณ์แรกก็เกิดขึ้นครับ หลังจากคบเธอได้ 6 เดือนเธอมาระบายให้ฟังว่ามี ผช.คนนึงตามตื้อเธอจะให้เป็นแฟนให้ได้ เราก็โทรไปหาผช.คนนั้นเลยครับ (ด้วยตอนนั้นคบใหม่ๆเลยออกตัวแรงมากครับ) ด่า ผช.กระจุย ไม่ฟังห่านเป็ดไรเลย ละเราก็โกรธ ป. มากพอสมควร เพราะเธอเพิ่งมาบอก (เพราะสังเกตุได้ว่าตามตื้อจะให้เป็นแฟนให้ได้ ปัญหาคงมีมาพักใหญ่ละแน่นอน) เราก็ทำตัวให้อารมณ์เย็นพอจะคุยน่ะนะ พอเรากลับบ้านมาเราก็โทรหาก็ขอโทษที่โกรธไปตามที่สมควรเรื่องราวหวานชื่นก็ดำเนินต่อไปจนเข้าเดือน 8 [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ คือพอเธอโทรมาก็คือช่วง 11.30 ซึ่งถ้าเป็นหมอ มันไม่ได้เลิกเวลานี้ตลอดเวลาหรอกมั้ง ละได้ยินเสียงเด็กๆด้วยไง อารมณ์แบบโรงเรียนเลย ผมก็เลยถามเธอว่า " ป. อยู่ไหนทำไมมีเสียงเด็กด้วย ยังกะอยู่โรงเรียน " เธอก็ตอบว่า " อ๋อ อยู่แผนกเด็กเล็กน่ะ " (เอ่อ.....ตอนนั้ผมก็ไม่พูดไรไม่เข้าท่าอะนะไม่อยากทะเลาะ) แต่พอเข้าเดือนที่ 10 หลังคบกันผมขอเจอเธอ " ครั้งแรก " ย้ำนะครับว่าครั้งแรก พอผมเดินทางจากที่เรียน(ผมเรียนกทม.ครับ) กลับบ้าน(ลพบุรี) เธอบอกเธอรออยู่หน้าท่ารถ ไอ้ผมก็หาไปเหอะคนเหมือนรูปในเฟสอะ แต่ยังโทรคุยกันหลังลงรถไงเลยพยายามหาคนที่คุยโทรศัพท์และก็มองหารถที่จอดอยู่น่าจะเป็นคนๆนั้นแน่ๆ เธอก็สบตาผม (แบบสบตาทีรู้เลยว่าเป็นเธอแน่ๆ) แต่ตัวจริงโคตรต่าง ไม่ได้ต่างที่มุมกล้องนะ ต่างแบบ ส่วนสูง หน้าตา ละก็ชุดที่ใส่ (เธอใส่ชุด นักศึกษามาครับ....) [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ แต่ผมก็ไม่ว่าไร 10เดือนคบมา หน้าตาต่างเป็นไรไปขอแค่เธอนิสัยดีจริงๆก็พอ (ถ้าดีจริงๆน่ะนะ) พอเจอเธอปุ๊ป (ด้วยการที่ผมเรียนโรงเรียนทหาร ขอปิดชื่อนะครับไม่อยากให้เสื่อมเสีย) [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ ผมก็บอกให้เธอตามมาหลังท่ารถคนมันน้อยจะได้กอดได้ พอมาถึงผมก็กอดเธอแหละนะ กอดเสร็จผมก็กะจะจูบปากเบาๆว่า ขอบคุณที่มาหานะ แต่เรื่องราวกลับพลิกตะละปัตสลัดอะครับ จากแค่ผมจะแค่จูบเบาๆ ปากประกบปุ๊ปเธอถลากอดรัดฟัดดูดปาดรุนแรงเผ็ดร้อนชะมัด ไอ้เราก็ผลักเธอออก เธอก็มองด้วยหน้าตาแบบ....(ผช. คนท่านคงรู้นะไม่อยากพิมพ์เลย 555555) ผมก็เลยบอกไปต่อห้องเถอะถ้าจะขนาดนี้ ไอ้คุณเธอไม่ปฎิเสธด้วยเว้ยตามมาเฉย ละก้อฟัดกันอยู่ในห้องร่วมๆ ครึ่ง ชม. [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ พอเสร็จก็แยกย้ายกันกลับบ้านกันไป พอถึงบ้านปุ๊ปผมโทรหาเธอขอความจริงทุกอย่าง เธอก็เล่าทุกๆอย่างให้ฟัง (แต่บอกคำเดียวเหมือนม้างโกหกสุดๆ) เธอบอกว่า จริงๆเธอทำงานเป็นตำรวจสืบราชการลับ (ว่าไปนั่น!!! เรานี่กลั้นขำแทบไม่อยู่) แต่เธอมาเรียนโรงเรียน...... เพราะไม่อยากเป็นตำรวจอีกแล้ว (บร๊ะ!!! ละครบทสอง) มาเรียนครูเพราะอยากเป็นครู ละเธอยังบอกต่อว่า จริงๆเธออายุ 28 แล้ว แต่ปลอมบัตรเพราะครอบครัวโดนบุคคลล้มละลาย (สงสัยจะสำคัญมาก) และเธอก็บอกว่าเธอท้องกับเรา (คือเราก็เสร็จนอกอะแหละแต่แบบด้วยความกลัวเขาทิ้งเลยปล่อยในไปหน่อยนึง ผมนี่เห็นแก่ตัวสุดๆเลยเนอะ )แถมท้องก็ไม่ใหญ่ด้วยสิ เราก็เชื่อน่ะนะในตอนนั้น [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ เราก็ปลอบเธอบอกจะอยู่ข้างๆเธอไม่ไปไหนหรอก จนกระทั้งผมใกล้บรรจุแล้ว คือช่วงนั้นงานดำเนินเรื่องนี่เพียบ!!! เวลานี่ไม่มีจะคุยเลย เลยเหมือนช่วงนั้นดูห่างเหินเธอไปบ้าง หลับคาโทรศัพท์บ้างประจำอยู่ถึง 2 เดือน จนผมได้บรรจุแบบโคตรไกลบ้านละไกลแฟน (แฟนก็อยู่ลพบุรีแหละฮะท่านผู้ชม) เดือนทางที่ 14 ชม. เชรดเด้!!!! สวรรค์ลงโทษไงวะ กลายเป็นว่าผมมาหาเธอได้แค่ทุกๆเดือน เดือนละ 3 วัน (ก็คิดดูนะข้าราชการทั้งหลาย 14 ชม. ไป-กลับเป็นเท่าไหร่ อยู่ได้อีกกี่ ชม. ค่าเดือนทางครึ่งเงินเดือน คิดเอาาา) ผมพยายามถ่อมาหาเองตลอดโดยที่เธอไม่คิดจะมาหาผมเลยสักครั้ง (เธอเห็นแก่ตัวจริงๆนะในบางที...)  ไอ้เรามาหารอบแรกเพิ่งปล่อยจากฝึกทหารผลัดแรกจบได้พัก 7 วันก็กะจะกลับมานอนกอดคุณ ป. นะ ในใจคิดงั้นจริงๆ อยากกลับมาหาลูกบ้าง ไรงี้ แต่พอมาถึง..... เธอไม่ยอมนอนค้างครับ ไม่เลยสักคืน ปล่อยผมนอนโรงแรมอยูุ่ทุกวันคนเดียว(ที่ผมไม่กลับบ้านเพราะถ้ากลับจะออกมาหาเธอไม่ได้ครับ ) เขามาหาเรามาเช้าเย็นกลับ ไอ้เราก็แบบเสียใจสุดๆจริงๆ บางคนคงไม่รู้หรอกหนาว่าความรู้สึกของคนเป็นพ่อเราก็อยากจะกลับมาเล่นกับลูกบ้างนอนกับเธอบ้างนะ จนกระทั้งครบ 7 วัน ผมก็ต้องกลับ เธอคนนั้นอ้อนวอนผมให้อยู่ต่อ (เธอยังอุส่ามาส่งผมก่อนกลับเนอะ) เราก็บอก เดี๋ยวเราว่างล้วจะกลับมาหานะ ค่าเดินทางมันแพงมาก (5140 บาท + ค่าโรงแรม 300 ต่อวัน คิดดู๊!!!! ) พอเรากลับมาเราก็คุยกับเธอแบบอารมณ์ประมาณคนจะเป็นพ่อคนเลยแหละ แต่แล้ว เรื่องราวเลวร้ายสุดในชีวิตก็เกิดครับ ช่วงเธอคลอดครับ ผมยอมลางานมาหา ทั้งๆที่ติดธุระเรื่องทำเรื่องไปประจำชายแดน ลามา 14 วันครับ เพื่อมาหาเธอได้เต็มที่มาหาลูกไรงี้ แต่กลับเป็นว่า ไม่ได้เจอ ไม่ได้เห็นลูก ไม่เลยสักอย่าง เราก็ปล่อยโฮฟูมฟายเป็นเด็กเลยทีนี้ ว่าขอสักครั้งในชีวิตให้ได้เห็นเถอะนะ แต่ก็ไม่มีวี่แววว่าจะให้เห็น ละดูเหมือนเธอเริ่มจะห่างกับผมไปมากขึ้นเรื่อยๆ แรกๆเราเข้าใจว่าคงต้องเลี้ยงลูกเลยไม่มีเวลาเหมือนเมื่อก่อนหรอก แต่พอมาเห็นเฟสเธอเข้าด้วยความบังเอิญเหมือนผีเปิดตาให้เห็น ..... 7 เฟส ???!!!! แม่เจ้า !!! เฟสเธอมี 7 เฟส ??? ชิหายละไง สมัครไรเยอะขนาดนั้นวะ พอเราไปส่องไปดูก็พบว่า..... คบซ้อนจ้าาาาา ซ้อนที 4-5คนเลยยยย (ดูดเขาบนหัวนี่งอกมาจนตัวผมลอยได้ละ) ถ่ายคู่กับ ผช.บนเตียง ผช.ถอดเสื้อด้วยยยย (ละลูกใช่ลูกกูปะวะเริ่มคิด) พอมาหาเธอเพื่อจะเคลียปัญหา (แต่ตอนมาหาไม่ได้บอกจะเคลียนะกลัวเธอไม่มาหา ) พอเธอเข้าห้องมา เราก็ยิงคำถามเลย " ป. มีเฟสกี่เฟสหรอ (เสียงนุ่ม) " "ก็เฟสเดียวนิ ทำไมหรอ ? "  เราถามต่อว่า " จริงหรอ.... ละไอ้รูป ผช.ถอดเสื้อนอนกอดกันนั่นใคร ?? เห็นกูเป็นควาย? (อารมณ์เริ่มมาแต่เสียงยังเย็น) " " เดี๋ยวๆ ใจเย็นๆนะ เค้าไม่เข้าใจ เรื่องไรกันเนี่ย " ด้วยความที่เราหัวไวครับ เราแค๊บรูปไว้ " นี่ไง " ยื่นโทรศัพท์ให้ดู มันอึ้งคับ เรารอให้มันตอบ มันก็ช็อตๆ บอกนั่นน่ะลูกพี่ลูกน้องไม่มีไรจริงๆนะ สาบาญได้ โทรถาม ฝ. ได้ วันนั้น ฝ. ก็อยู่ (เอาล่ะชีโยนขี้ละครับ) ผมไม่รอช้ากดเบอร์ยัย ฝ. คุยให้มันเห็นตรงนี้แหละ " นี่ ฝ. เราถามหน่อย ผช. ในรูปเฟส .....  เนี๊ยะ แกเคยเห็นไหม " " อะ... อะ... เอ่อ.... " เราก็เห็นท่าทีละเลยยิงต่อว่า " ไม่ต้องโกหกหรอก ยัย ป. เล่าให้ฟังแล้ว แต่เราอยากได้ยินจากปาก ฝ. อะ " she ก็ตอบอย่างไวเลยครับ (คงกลัวผมมั้ง) " เอ่อ... คนนั้นน่ะ ป. มันบอกว่า จะคบไว้เล่นๆ ไม่จริงจัง แต่พอมันลงรูปนั้นเราก็เตือนมันแล้วว่าอย่ามันก็ไม่ฟังเราเลย " เท่านั้นแหละครับ กดวางหู ปาโทรศัพท์อัดหน้า ป. ทันที พร้อมถามด้วยอารมณ์ขึ้นสุดๆว่า " ไหนว่า พี่น้อง! " ป.ก็พยายามตะโกนให้คนช่วยครับ ผมก็เอาหมอนปิดไม่ให้เสียงดัง เธอก็ดิ้นอีกเลยบีบคอซะเต็มที่เลยครับ (พูดตรงๆว่า อาการจิตผมเริ่มเพราะเรื่องนี้ ) ละบอกถ้าเงียบละเล่ามาจะฟัง แต่ถ้าทิ้งตู ตูจะฆ่าให้ดู จากนั้นมันก็สารภาพมาหมดเปลือกครับ ไอ้เราก็พยายามเย็นไม่ให้มากไปกว่านี้ เพราะขนาดนี้มันก็มากจริงๆ เราดูเลวสุดๆเลยแหละ ละพอเรากลับมาค่ายปุ๊ป เราก็พยายามเปลี่ยนนิสัยให้ดีขึ้นเรื่อยๆ แต่เธอกลับแย่ลงเรื่อยๆ เช่นกัน ทำให้อาการจิตผม มันมากขึ้นและรุนแรงขึ้นทุกวัน จนบางทีผมก็กลัวตัวผมเองนะ กลัวว่าจะทำร้ายใครมั้ยเลยแหละ พอครบกันได้สองปี เธอก็นอกใจไปร่วมกว่า 58 ครั้ง (ไม่ได้โม้ ผมนับตลอดให้อภัยตลอด และทำร้ายร่างกายเธอคนนั้นแค่ครั้งเดียว แต่เราก็เจ็บที่เราทำเค้าไปไม่คิด ) ผมเริ่มคิดว่า ผมไม่ไหวแล้ว ถ้ายังทนอยู่ ผมได้จิตขั้นบ้าแน่ๆ เลยขอเลิกทั้งน้ำตางั้นแหละ (เพราะเราปรับเปลี่ยนตัวเองจนพูดได้ว่าไม่มีคนที่เคยทำร้ายเธอคนนั้นแล้ว แต่เป็นใครก็คงฝังลึกในใจแหละว่า ผมมันเลว ) พอเลิกมาก็ปรับนิสัย คุมสภาพจิตตัวเองไดแล้วนะครับ ค่อนข้างดีมากแล้ว เสียอย่างเดียว ตอนเลือดออกเราดันรู้สึกดีซะงั้น.. (ไม่ได้ทำร้ายตัวเองนะแบบโดนมีดบาดไรงี้) ตอนนี้ เลิกกับ ป. มา 1ปีละครับ ตอนนี้ก็โสดอยู่แหละ แต่ก็นะ อดีตโคตรเลวขนาดนี้สงสัยจะโสดอีกนาน....

ปล. ขอบคุณที่ให้มาระบายนะครับ ใครแสดงความเห็นอะไรโปรดอ่านให้จบละติติง ด่า หรือแนะแนวได้เต็มที่ครับ ผมไม่โลกสวยหรอก แต่ถ้ามีคนให้คำปรึกษาดีๆก็จะขอบพระคุณ ณ ที่นี้มากครับ

ปล2. ที่แท๊กห้องการ์ตูนเพราะอยากถามว่า มีการ์ตูนเรื่องไหนอ่านละ ดราม่าหนัก ตับพังเป็นแถบๆไหม ผมชอบอ่านนะ แนะมาได้ครับ เดี๋ยวนี้ผมเป็นคนที่นิสัยดีพอควรแล้วแหละ ^^ ไม่เชื่อหลังไมค์ หรือไลน์ถามได้ครับ ID Line หลังไมค์ละกันนะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ควรผมจิตแพทย์แล้วครับ

ผมว่าคุณเป็นไบโพลาร์

http://www.manarom.com/article-detail.php?id=94

ถ้าคุณโกรธหรือโมโหอย่างเดียว ไม่เศร้าเลย ไม่เข้ามาตั้งกระทู้หรอก
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 10
ผมขออนุญาตเจ้าของกระทู้ ตัดเนื้อความในกระทู้ให้เป็นวรรคตอน เพื่อให้เพื่อนๆชาวพันทิปได้อ่านง่ายขึ้นนะครับ

รู้สึกว่าตัวเองจิตนี่ผิดไหมครับ 18+

กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของผมนะครับ ปกติเคยแต่อ่านแต่พออ่านไปมากๆเรากลับอยากจะถามบ้างเลยตั้งกระทู้นี้มาครับ

ปล. กระทู้นี้ผมจะอธิบายแบตรงไปตรงมาอาจดูรุนแรงในบางเนื้อหาขออภัยด้วย

เรื่องของเรื่องมีอยู่ว่า ผมเป็นคนที่ค่อนข้างจะติดเซ็กส์ เรียกได้ว่า ชตอ. ทุกวันเลยก็ว่าได้วันนึงอย่างต่ำๆก็ 4 น้ำเลยล่ะครับ
เคยมีอยู่ช่วงนึง ตอนอายุ 17 (เรียกได้ว่าฟิต /// ฮาาาาา) เคยมีแฟนที่อยู่ไกลกันมากๆครับ เดินทางด้วยรถ ปจท. ประมาณ 12 ชม. ถึงครับ
แต่ก็เจอกันทุกๆอาทิตย์ อาทิตย์ละประมาณ 2 วัน ผลัดกันไปหาครับ พอเจอกันทีก็คือจัดหนักอยู่ครับ
คือมากสุดกับคนๆนี้ถึง 20 กว่าน้ำในคืนเดียวเลย ( ถ้ามากไปหรือดูผมเลวก็ขออภัยครับ หาคนปรึกษา )
แต่เธอคนนั้นไม่เคยบ่นนะ ผมก็ไม่เคยนอกใจรักกันดี

จนกระทั่งมีช่วงนึงหลังคบมาปีกว่า มี ผญ. (ซึ่งภายหลังคนๆนั้นบอกอย่างเต็มปากว่าต้องการแย่งเราไปจาก ผญ.คนนั้น) เข้ามาในชีวิตครับ
เค้าค่อนข้างดูดีทีเดียว (จากรูปในเฟสนะ) ก็คุยๆกันตามประสาพี่น้อง (เพราะผมคิดแค่นั้น) ไปได้ประมาณ 8 เดือน ผญ.
คนนั้นออกลายแย่งผมละครับ ตอนนั้นผมไม่ใช่คนจิตไรนะ แค่ติดเซ็กส์มากเท่านั้นเอง เค้าให้ผมเลือกระหว่างเธอกับแฟน(ในตอนนั้น)

(( ผมรู้ตัวนะว่าผมเลวมากพอสมควร สมควรโดนด่า ))

ผมขอเลิกกับแฟนละไปคบเธอคนนั้นด้วยเหตุผลทางบ้านผม แม่ไม่ชอบแฟนคนนั้น
ส่วนวิธีพูดก็ออกแนวหยาบคายส่วนใหญ่ผู้ใหญ่ทางผมเลยบอกเลิกไปหาคนอื่นใกล้ๆหน่อยดีกว่าไหม
ด้วยใจเราเป็นคนเชื่อฟังผู้ใหญ่ (แต่เดะนี้ไม่ละออกนอกกรอบมาเยอะ) เลยเลิกไป ละมาคบกับ คนใหม่ ขอเรียกเธอว่า ป. ละกันนะครับ

ป. ตอนแรกๆคบกันใหม่ๆ ด้วยความที่เรียกว่าข้าวใหม่ปลามันละมั้ง เลยไม่มองข้อเสียละไม่ฟังใครสักเท่าไหร่
เธอบอกว่าเธอแอบชอบผมมานานแล้ว แต่เห็นมีแฟนแล้วเลยพยายามตัดใจแต่ทำไม่ได้ (เอ๊ะ!!! เหมือนละครน้ำเน่าเนอะ)
แต่พอเค้าได้ผมมา เค้าบอกมีความสุขมากเลย ละแล้วเหตุการณ์แรกก็เกิดขึ้นครับ หลังจากคบเธอได้ 6 เดือนเธอมาระบายให้ฟัง
ว่ามี ผช.คนนึงตามตื้อเธอจะให้เป็นแฟนให้ได้ เราก็โทรไปหาผช.คนนั้นเลยครับ (ด้วยตอนนั้นคบใหม่ๆเลยออกตัวแรงมากครับ)
ด่า ผช.กระจุย ไม่ฟังห่านเป็ดไรเลย ละเราก็โกรธ ป. มากพอสมควร เพราะเธอเพิ่งมาบอก
(เพราะสังเกตุได้ว่าตามตื้อจะให้เป็นแฟนให้ได้ ปัญหาคงมีมาพักใหญ่ละแน่นอน) เราก็ทำตัวให้อารมณ์เย็นพอจะคุยน่ะนะ
พอเรากลับบ้านมาเราก็โทรหาก็ขอโทษที่โกรธไปตามที่สมควรเรื่องราวหวานชื่นก็ดำเนินต่อไปจนเข้าเดือน 8

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

คือพอเธอโทรมาก็คือช่วง 11.30 ซึ่งถ้าเป็นหมอ มันไม่ได้เลิกเวลานี้ตลอดเวลาหรอกมั้ง ละได้ยินเสียงเด็กๆด้วยไง อารมณ์แบบโรงเรียนเลย

ผมก็เลยถามเธอว่า " ป. อยู่ไหนทำไมมีเสียงเด็กด้วย ยังกะอยู่โรงเรียน "
เธอก็ตอบว่า " อ๋อ อยู่แผนกเด็กเล็กน่ะ " (เอ่อ.....ตอนนั้ผมก็ไม่พูดไรไม่เข้าท่าอะนะไม่อยากทะเลาะ)

แต่พอเข้าเดือนที่ 10 หลังคบกันผมขอเจอเธอ " ครั้งแรก " ย้ำนะครับว่าครั้งแรก พอผมเดินทางจากที่เรียน(ผมเรียนกทม.ครับ) กลับบ้าน(ลพบุรี)
เธอบอกเธอรออยู่หน้าท่ารถ ไอ้ผมก็หาไปเหอะคนเหมือนรูปในเฟสอะ แต่ยังโทรคุยกันหลังลงรถไงเลยพยายามหาคนที่คุยโทรศัพท์
และก็มองหารถที่จอดอยู่น่าจะเป็นคนๆนั้นแน่ๆ เธอก็สบตาผม (แบบสบตาทีรู้เลยว่าเป็นเธอแน่ๆ)
แต่ตัวจริงโคตรต่าง ไม่ได้ต่างที่มุมกล้องนะ ต่างแบบ ส่วนสูง หน้าตา ละก็ชุดที่ใส่ (เธอใส่ชุด นักศึกษามาครับ....)

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

แต่ผมก็ไม่ว่าไร 10เดือนคบมา หน้าตาต่างเป็นไรไปขอแค่เธอนิสัยดีจริงๆก็พอ (ถ้าดีจริงๆน่ะนะ)
พอเจอเธอปุ๊ป (ด้วยการที่ผมเรียนโรงเรียนทหาร ขอปิดชื่อนะครับไม่อยากให้เสื่อมเสีย)

ผมก็บอกให้เธอตามมาหลังท่ารถคนมันน้อยจะได้กอดได้ พอมาถึงผมก็กอดเธอแหละนะ กอดเสร็จผมก็กะจะจูบปากเบาๆว่า ขอบคุณที่มาหานะ

แต่เรื่องราวกลับพลิกตะละปัตสลัดอะครับ จากแค่ผมจะแค่จูบเบาๆ ปากประกบปุ๊ปเธอถลากอดรัดฟัดดูดปาดรุนแรงเผ็ดร้อนชะมัด
ไอ้เราก็ผลักเธอออก เธอก็มองด้วยหน้าตาแบบ....(ผช. คนท่านคงรู้นะไม่อยากพิมพ์เลย 555555)
ผมก็เลยบอกไปต่อห้องเถอะถ้าจะขนาดนี้ ไอ้คุณเธอไม่ปฎิเสธด้วยเว้ยตามมาเฉย ละก้อฟัดกันอยู่ในห้องร่วมๆ ครึ่ง ชม.

พอเสร็จก็แยกย้ายกันกลับบ้านกันไป พอถึงบ้านปุ๊ปผมโทรหาเธอขอความจริงทุกอย่าง
เธอก็เล่าทุกๆอย่างให้ฟัง (แต่บอกคำเดียวเหมือนม้างโกหกสุดๆ)

เธอบอกว่า จริงๆเธอทำงานเป็นตำรวจสืบราชการลับ (ว่าไปนั่น!!! เรานี่กลั้นขำแทบไม่อยู่)
แต่เธอมาเรียนโรงเรียน...... เพราะไม่อยากเป็นตำรวจอีกแล้ว (บร๊ะ!!! ละครบทสอง) มาเรียนครูเพราะอยากเป็นครู
ละเธอยังบอกต่อว่า จริงๆเธออายุ 28 แล้ว แต่ปลอมบัตรเพราะครอบครัวโดนบุคคลล้มละลาย (สงสัยจะสำคัญมาก)
และเธอก็บอกว่าเธอท้องกับเรา
(คือเราก็เสร็จนอกอะแหละแต่แบบด้วยความกลัวเขาทิ้งเลยปล่อยในไปหน่อยนึง ผมนี่เห็นแก่ตัวสุดๆเลยเนอะ )
แถมท้องก็ไม่ใหญ่ด้วยสิ เราก็เชื่อน่ะนะในตอนนั้น

เราก็ปลอบเธอบอกจะอยู่ข้างๆเธอไม่ไปไหนหรอก จนกระทั้งผมใกล้บรรจุแล้ว คือช่วงนั้นงานดำเนินเรื่องนี่เพียบ!!!
เวลานี่ไม่มีจะคุยเลย เลยเหมือนช่วงนั้นดูห่างเหินเธอไปบ้าง หลับคาโทรศัพท์บ้างประจำอยู่ถึง 2 เดือน
จนผมได้บรรจุแบบโคตรไกลบ้านละไกลแฟน (แฟนก็อยู่ลพบุรีแหละฮะท่านผู้ชม) เดือนทางที่ 14 ชม. เชรดเด้!!!! สวรรค์ลงโทษไงวะ
กลายเป็นว่าผมมาหาเธอได้แค่ทุกๆเดือน เดือนละ 3 วัน
(ก็คิดดูนะข้าราชการทั้งหลาย 14 ชม. ไป-กลับเป็นเท่าไหร่ อยู่ได้อีกกี่ ชม. ค่าเดือนทางครึ่งเงินเดือน คิดเอาาา)

ผมพยายามถ่อมาหาเองตลอดโดยที่เธอไม่คิดจะมาหาผมเลยสักครั้ง (เธอเห็นแก่ตัวจริงๆนะในบางที...)  
ไอ้เรามาหารอบแรกเพิ่งปล่อยจากฝึกทหารผลัดแรกจบได้พัก 7 วันก็กะจะกลับมานอนกอดคุณ ป. นะ
ในใจคิดงั้นจริงๆ อยากกลับมาหาลูกบ้าง ไรงี้ แต่พอมาถึง..... เธอไม่ยอมนอนค้างครับ ไม่เลยสักคืน ปล่อยผมนอนโรงแรมอยูุ่ทุกวันคนเดียว
(ที่ผมไม่กลับบ้านเพราะถ้ากลับจะออกมาหาเธอไม่ได้ครับ ) เขามาหาเรามาเช้าเย็นกลับ ไอ้เราก็แบบเสียใจสุดๆจริงๆ
บางคนคงไม่รู้หรอกหนาว่าความรู้สึกของคนเป็นพ่อเราก็อยากจะกลับมาเล่นกับลูกบ้างนอนกับเธอบ้างนะ

จนกระทั้งครบ 7 วัน ผมก็ต้องกลับ เธอคนนั้นอ้อนวอนผมให้อยู่ต่อ (เธอยังอุส่ามาส่งผมก่อนกลับเนอะ)
เราก็บอก เดี๋ยวเราว่างล้วจะกลับมาหานะ ค่าเดินทางมันแพงมาก (5140 บาท + ค่าโรงแรม 300 ต่อวัน คิดดู๊!!!! )
พอเรากลับมาเราก็คุยกับเธอแบบอารมณ์ประมาณคนจะเป็นพ่อคนเลยแหละ

แต่แล้ว เรื่องราวเลวร้ายสุดในชีวิตก็เกิดครับ

ช่วงเธอคลอดครับ ผมยอมลางานมาหา ทั้งๆที่ติดธุระเรื่องทำเรื่องไปประจำชายแดน ลามา 14 วันครับ เพื่อมาหาเธอได้เต็มที่มาหาลูกไรงี้
แต่กลับเป็นว่า ไม่ได้เจอ ไม่ได้เห็นลูก ไม่เลยสักอย่าง เราก็ปล่อยโฮฟูมฟายเป็นเด็กเลยทีนี้ ว่าขอสักครั้งในชีวิตให้ได้เห็นเถอะนะ
แต่ก็ไม่มีวี่แววว่าจะให้เห็น ละดูเหมือนเธอเริ่มจะห่างกับผมไปมากขึ้นเรื่อยๆ แรกๆเราเข้าใจว่าคงต้องเลี้ยงลูกเลยไม่มีเวลาเหมือนเมื่อก่อนหรอก
แต่พอมาเห็นเฟสเธอเข้าด้วยความบังเอิญเหมือนผีเปิดตาให้เห็น .....

7 เฟส ???!!!! แม่เจ้า !!! เฟสเธอมี 7 เฟส ???

ชิหายละไง สมัครไรเยอะขนาดนั้นวะ พอเราไปส่องไปดูก็พบว่า..... คบซ้อนจ้าาาาา ซ้อนที 4-5คนเลยยยย
(ดูดเขาบนหัวนี่งอกมาจนตัวผมลอยได้ละ) ถ่ายคู่กับ ผช.บนเตียง ผช.ถอดเสื้อด้วยยยย (ละลูกใช่ลูกกูปะวะเริ่มคิด)
พอมาหาเธอเพื่อจะเคลียปัญหา (แต่ตอนมาหาไม่ได้บอกจะเคลียนะกลัวเธอไม่มาหา ) พอเธอเข้าห้องมา เราก็ยิงคำถามเลย

" ป. มีเฟสกี่เฟสหรอ (เสียงนุ่ม) "
"ก็เฟสเดียวนิ ทำไมหรอ ? "  

เราถามต่อว่า
" จริงหรอ.... ละไอ้รูป ผช.ถอดเสื้อนอนกอดกันนั่นใคร ?? เห็นกูเป็นควาย? (อารมณ์เริ่มมาแต่เสียงยังเย็น) "
" เดี๋ยวๆ ใจเย็นๆนะ เค้าไม่เข้าใจ เรื่องไรกันเนี่ย "

ด้วยความที่เราหัวไวครับ เราแค๊บรูปไว้

" นี่ไง " ยื่นโทรศัพท์ให้ดู

มันอึ้งคับ เรารอให้มันตอบ มันก็ช็อตๆ บอกนั่นน่ะลูกพี่ลูกน้องไม่มีไรจริงๆนะ สาบาญได้ โทรถาม ฝ. ได้ วันนั้น ฝ. ก็อยู่
(เอาล่ะชีโยนขี้ละครับ) ผมไม่รอช้ากดเบอร์ยัย ฝ. คุยให้มันเห็นตรงนี้แหละ

" นี่ ฝ. เราถามหน่อย ผช. ในรูปเฟส .....  เนี๊ยะ แกเคยเห็นไหม "
" อะ... อะ... เอ่อ.... "

เราก็เห็นท่าทีละเลยยิงต่อว่า
" ไม่ต้องโกหกหรอก ยัย ป. เล่าให้ฟังแล้ว แต่เราอยากได้ยินจากปาก ฝ. อะ "

she ก็ตอบอย่างไวเลยครับ (คงกลัวผมมั้ง)
" เอ่อ... คนนั้นน่ะ ป. มันบอกว่า จะคบไว้เล่นๆ ไม่จริงจัง แต่พอมันลงรูปนั้นเราก็เตือนมันแล้วว่าอย่ามันก็ไม่ฟังเราเลย "

เท่านั้นแหละครับ กดวางหู ปาโทรศัพท์อัดหน้า ป. ทันที พร้อมถามด้วยอารมณ์ขึ้นสุดๆว่า " ไหนว่า พี่น้อง! "
ป.ก็พยายามตะโกนให้คนช่วยครับ ผมก็เอาหมอนปิดไม่ให้เสียงดัง เธอก็ดิ้นอีกเลยบีบคอซะเต็มที่เลยครับ
(พูดตรงๆว่า อาการจิตผมเริ่มเพราะเรื่องนี้ ) ละบอกถ้าเงียบละเล่ามาจะฟัง แต่ถ้าทิ้งตู ตูจะฆ่าให้ดู
จากนั้นมันก็สารภาพมาหมดเปลือกครับ ไอ้เราก็พยายามเย็นไม่ให้มากไปกว่านี้ เพราะขนาดนี้มันก็มากจริงๆ เราดูเลวสุดๆเลยแหละ

ละพอเรากลับมาค่ายปุ๊ป เราก็พยายามเปลี่ยนนิสัยให้ดีขึ้นเรื่อยๆ แต่เธอกลับแย่ลงเรื่อยๆ เช่นกัน
ทำให้อาการจิตผม มันมากขึ้นและรุนแรงขึ้นทุกวัน จนบางทีผมก็กลัวตัวผมเองนะ กลัวว่าจะทำร้ายใครมั้ยเลยแหละ

พอครบกันได้สองปี เธอก็นอกใจไปร่วมกว่า 58 ครั้ง
(ไม่ได้โม้ ผมนับตลอดให้อภัยตลอด และทำร้ายร่างกายเธอคนนั้นแค่ครั้งเดียว แต่เราก็เจ็บที่เราทำเค้าไปไม่คิด )
ผมเริ่มคิดว่า ผมไม่ไหวแล้ว ถ้ายังทนอยู่ ผมได้จิตขั้นบ้าแน่ๆ เลยขอเลิกทั้งน้ำตางั้นแหละ
(เพราะเราปรับเปลี่ยนตัวเองจนพูดได้ว่าไม่มีคนที่เคยทำร้ายเธอคนนั้นแล้ว แต่เป็นใครก็คงฝังลึกในใจแหละว่า ผมมันเลว )
พอเลิกมาก็ปรับนิสัย คุมสภาพจิตตัวเองไดแล้วนะครับ ค่อนข้างดีมากแล้ว

เสียอย่างเดียว ตอนเลือดออกเราดันรู้สึกดีซะงั้น.. (ไม่ได้ทำร้ายตัวเองนะแบบโดนมีดบาดไรงี้)

ตอนนี้ เลิกกับ ป. มา 1ปีละครับ ตอนนี้ก็โสดอยู่แหละ แต่ก็นะ อดีตโคตรเลวขนาดนี้สงสัยจะโสดอีกนาน....

ปล. ขอบคุณที่ให้มาระบายนะครับ ใครแสดงความเห็นอะไรโปรดอ่านให้จบละติติง ด่า หรือแนะแนวได้เต็มที่ครับ
ผมไม่โลกสวยหรอก แต่ถ้ามีคนให้คำปรึกษาดีๆก็จะขอบพระคุณ ณ ที่นี้มากครับ

ปล2. ที่แท๊กห้องการ์ตูนเพราะอยากถามว่า มีการ์ตูนเรื่องไหนอ่านละ ดราม่าหนัก ตับพังเป็นแถบๆไหม ผมชอบอ่านนะ แนะมาได้ครับ
เดี๋ยวนี้ผมเป็นคนที่นิสัยดีพอควรแล้วแหละ ^^ ไม่เชื่อหลังไมค์ หรือไลน์ถามได้ครับ ID Line หลังไมค์ละกันนะ
แสดงความคิดเห็น