กินยาคุมหมดแผงแล้ว แต่ประจำเดือนยังไม่มา??

กระทู้คำถาม
สวัสดีคะ พอดีมีคำถามนิดหน่อยคะ...
เรากินยาคุมยี่ห้อยาสมินกินมาได้ 8 เดือนแล้วไม่มีปัญหาอะไรประจำเดือนมาปกติ แต่พอมาเดือนนี้กลับไม่มา เลยกลัวว่าจะท้องหรือป่าว รายละเอียดนะคะ เรามีอะไรกับแฟน 4 ครั้งในเดือนนี้ ครั้งแรกคือวันที่ 1-2 ม.ค. นั้นคือช่วงที่หยุดยา 7 วันคะ แล้วพอมาวันที่ 3 ม.ค. ก็ซื้อยากินตามปกติ ก็กินตามปกติมาเรื่อยๆมีอยู่ 2 วันที่กินยาผิดเวลาช้าไป 1 ชม. แต่ระหว่างนั้นมีการอาเจียร อยู่ 1-2 วันเนื่องจากปวดหัว มีการกินยาแก้ปวดร่วมด้วย แล้วก็มามี พสพ. กับแฟนอีกครั้งคือวันที่ 17 ม.ค. แล้วครั้งสุดท้ายคือวันที่ 22 ม.ค. ทุกครั้งที่มีอะไรกับแฟนหลั่งข้างในทุกครั้งเลย ต่อมาเราก็กินยาจนหมดแผง โดยปกติแล้วที่กินมา ปจด. ก็จะมาในวันที่ 3 ของการหยุดยา แต่เดือนนี้ยังไม่มา นี่ก็เข้าวันที่ 4 ของการหยุดยาแล้ว ปจด.ยังไม่มา เลยกังวลมากๆเลยคะ ว่าจะท้องมั้ย??? รบกวนขอคำตอบด้วยนะคะ....
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่