[CR] Review ตรวจรับบ้านด้วยตนเอง ด้วยตัวเอง

มาดูตัวบ้านก่อนดีกว่า

สวยงามดีน่ะครับ น่าอยู่มากเลย  เขียวจังเลยหญ้า  แต่วันไปตรวจหญ้าเป็นสีเหลือง อมยิ้ม14

เวลานัดมาตรวจบ้านต้องมารอน่ะ  แล้วก็ต้องโทรตามโอแม่เจ้า ยังมีหน้ามาบอกอีกว่าตรวจเบื้องต้น คงเบื่อต้นจริงๆ เพราะว่าก่อนวันตรวจตอนเย็นเข้าไปดู ตามรูปตามล่าง
1.บ้านเสร็จแล้ว

โอแม่เจ้าวิธีแก้รอยร้าว  ถ้าฉาบดีๆๆคงไม่ต้องหลอกน่ะ

ก็เตรียมของไปตรวจเยอะเหมือนกันนะครับ
1.ตลับเมตร
2.ลูกแก้ว
3ระดับน้ำ
4.ไฟฉาย
5.สติกเกอร์ ช์้อจาก Lotus ง่ายๆๆ
6.มิเตอร์ เอาไป Check ไฟ แต่ตรวจไม่ได้เนื่องจาก ไม่มีไฟฟ้าเข้า
7.เวอร์เนีย  ไม่รู้ติดมาทำไม แต่ได้ใช้อยู่
8.กล้อง
9.ปากกา เน้นรบไม่ได้
10  เดี่ยวนึกออกมาเขียนใหม่

ก็คุยกับน้อง เหรอพี่ไม่รู้ วิศวกรโครงการ ก็ไม่รู้สิน่ะ ให้ลูกค้า
1.อุ้ยๆๆ เจออย่างนี้ จะตกไหมน่ะ  ห่างเป็น 10 mm.  แม้เจ้า

2.ยั้งอยู่ที่เดิมครับ เหล็กมันไม่สวย

เดี่ยวมาต่อ
3.อุ้ยร้าวๆๆๆ กำแพงร้าวว  แม้เจ้า

4.ลืมทาสี มองไปด้นบนหน่อยนะครับ

5.อันนี้ไม่รู้จะว่าเกิดขึ้นได้อย่างไร

มาต่อรูปที่ 6 ดีกว่า  กำแพงเป็นลอยลึก

มาดูรูปที่7 ,8  กันดีกว่า  เหมือนกัน

รูปที่9ขอบห้องน้ำ

รูปที่ 11,12 เลยแล้วกัน มาดูการเดินสายไฟฟ้าแล้วกัน
ดูแล้วขอ ถ่ายรูปหน่อย

อันที่ 13 ราวนี้อันตรายไปหน่อยอ่ะ ต้องการให้แข่งแรงเจอพอดีเลย

อันที่16

จุดที่17  ประตูห้องเก็บของปิดไม่ได้

จุดที่20  โคมไฟ ไม่สนิท

จุดที่21  งานปูน งานเหล็กห่างกันเยอะ เกินไปหน่อย  เป็น 20-30 mm

ชื่อสินค้า:   บ้านสุขุมวิท Lite บางสมัคร บางปะกง
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่