ถ้ารถติดแก๊สคำนวณอัตราเดียวกับน้ำมันเชื้อเพลิงได้ไหมครับ

กระทู้คำถาม
ผมอยากทราบว่าถ้าหากสมมุติติดแก๊สจะสามารถคำนวณเหมือนน้ำมันได้ไหมครับ อย่างเช่น
น้ำมัน 1 ลิตรวิ่งได้ 15 กิโล ... ค่าน้ำมันเท่าไหร่ก็หารออกมาเป็นจำนวน/กิโล
ถ้าหากติดแก๊สเราจะสามารถคำนวณตามนั้นได้เลยมั้ยครับ แก๊ส 1 ลิตรวิ่งได้ 15 กิโล ... ราคาแก๊สต่อลิตรเท่าไหร่ก็หาร 15 ราคาก็จะออกมาจำนวนบาท/กิโล

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น