คอมจอสีฟ้าและมีเสียงดังอื้ดดดดดยาวสาเหตุเพราะอะไรคะ

ทั้งที่พึ่งไปลงวินโดว์ใหม่มา 2 อาทิตย์และเปลี่ยนฮาร์ดดิสใหม่ด้วยคะ
ไม่ได้เล่นเกมส์ค่ะ เข้าเว็บปกติแล้วก็จะเป้นจอสีฟ้ารหัส stop : ooooooD1 แล้วก็จะมีเสียงดังอื้ดดดดยาวคะ
ต้องปิดสวิทซ์แล้วเปิดใหม่
รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยคะ
การ์ดจอเรา คือ ATI redeon HD 4600 series ค่ะ  windows 64 bit
ถอดมาขัดแล้วคะแต่ก็เหมือนเดิมคะ
( รีบพิมพ์กลัวมันจะจอฟ้าอีก เมื่อกี้กำลังพิมๆถามจอฟ้ามาเซฟไม่ทันเลย ^^ )
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่