รบกวนสอบถาม วีซ่าเรียนภาษาเยอรมันที่ออสเตรียค่ะ

กระทู้คำถาม
มีแพลนว่าอยากไปเรียนภาษาเยอรมันที่ออสเตรียสักประมาณ 6 เดือนค่ะ โดยที่แฟนเป็นคนการันตีค่าใช้จ่ายให้ หาข้อมูลเกี่ยวกับการขอวีซ่าก็ไม่ค่อยมีค่ะ ส่วนใหญ่จะมีของประเทศเยอรมัน ไม่ทราบว่าสามารถทำได้ไหมคะ แล้วต้องลงทะเบียนเรียนอย่างน้อยกี่ชั่วโมงต่อสัปดาห์คะ เนื่องจากตอนนี้ใช้วีซ่าท่องเที่ยวประมาณ 3 รอบแล้วค่ะ เลยคิดว่าอยากจะขอวีซ่านักเรียนภาษาค่ะ
ขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆความเห็นนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่