ขอคำแนะนำ ในการเตรียมตัวและการแต่งตัวในวันเข้ารับอิสลาม(มุสลิมมะห์ใหม่) และการนิกะหฺ?

กระทู้คำถาม
สลามค่ะพี่น้องมุสลิมและมุสลิมะห์ คือ จขกท. จะมาขอคำแนะนำจากพี่น้องมุสลิมและมุสลิมะห์ที่เข้ามาอ่านว่า เร็วๆนี้ จขกท. จะเข้ารับอิสลามแล้วก็จะนิกะหฺเลย เราต้องเตรียมตัวและแต่งตัวอย่างไรบ้างคะ จขกท. อยากจะใส่ชุดสีดำแต่ก็กลัวว่างานมันจะหมองๆน่ะค่ะ ตามหลักศาสนาแล้วในการไปร่วมพิธีหรืองานต่างๆนอกจพเราจะต้องแต่งตัวมิดชิดแล้ว เค้ามีการกำหนดใส่สีชุดมั้ยคะ เท่าที่ จขกท. ได้ศึกษามานั้นมันยังไม่ชัดเจนน่ะคะ ก็เลยอยากจะขอคำแนะนำหรือจะเป็นความรู้ใหม่ๆก็ดี จขกท. ยินดีรับทุกความคิดเห็นค่ะ  เอาตรงๆนะคะ จขกท. ตื่นเต้นมากๆๆๆๆๆ ถึงมากที่สุดเลยค่ะ ทำตัวไม่ถูกเลยไม่รู้จะแต่งตัวยังไง จะเริ่มทำอะไรก่อนดี นอกจากทำใจ อิอิ ยังไงก็รบกวนพี่น้องมุสลิมและมุสลิมะห์ ทิ้งคำแนะนำไว้ให้หน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ....
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่