สอบถามคะ มาการอง เวลากินรสชาติ และแป้งเป็นยังไงคะ สั่งในIG มาทานไม่ได้เลย

กระทู้คำถาม
อยากสอบถาม คนที่ชื่นชอบ มาการอง หน่อยจ้า

คือ เราไม่เคยกินมาการองคะ อยู่ต่างจังหวัด เห็นใน IG มีหลายร้านมาก

เลยส่งมากินดู ฝาแป้ง2ข้างจะแข็งๆ หรอคะ  

ทำไมมันหวานแทบกลืนไม่ได้เลย  สั่งมา10ชิ้นกินไป ไม่ถึงชิ้น ต้องวางอะ

เรานี่เป็นคนกินง่าย ชอบกินโน้นนี่ มาก แต่เจอขนมอันนี้ทำไม มันเป็นแบบนี้

หรือว่า แล้วแต่ร้านคะ  เห็นคนบอกอร่อยกัน  สงสัยเราซื้อถูก แต่ก็เห็น รีวิวเยอะมากๆๆๆ ว่าอร่อย

หรือเราคอหอยบ้านนอก  

ช่วยบอกที มันเป็นยังไง เห็นแต่รูป มันนุ่มไหม หรือมันแข็งๆ ถูกแล้ว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่