ตามหาหนังเก่าค่ะ

เรื่องประมาณว่า ... มีเด็กผู้ชายคนนึงเป็นอัจฉริยะ และเป็นลูกมหาเศรษฐี ค่ะ  

พ่อกับแม่เครื่องบินตก (แต่ไม่ตาย ลอยคออยู่ในทะเล) เพราะโดนวางระเบิดเครื่องบิน

แล้วเด็กผู้ชายคนนี้จะมี นักประดิษฐ์เป็นคู่หูด้วยค่ะ

รู้สึกว่ามีฉากนึง นักประดิษฐ์ใช้สารเคมี ในหลอดยาสีฟัน มาป้ายลูกกรงเพื่อหนีออกจากคุกด้วยค่ะ

แล้วก็จะมีคนร้ายมาตามเด็กผู้ชาย เพื่อจะเอาสมบัติค่ะ

รู้สึกจะเก็บสมบัติไว้ที่ภูเขารัชมอร์ ค่ะ

ใครใจดีบอกเราหน่อยนะ ว่าหนังนี้ชื่อเรื่งอะไร

หามานานมากแล้ว เคยดูตั้งแต่ตอนเด็กๆ ประมาณปี 2538-39 ได้มั้ง

ขอบคุณค่ะ...

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
จำได้แต่วา มาคอลเลย์ คัลกิ้นแสดง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่