สอบตรงปี59อยากเรียนโลจิสติกการบิน ม.แม่ฟ้าหลวง ดีมั้ยกลัวสอบไปแล้วจะผิดหวังค่ะ

ตอนนี้หนู ม.5 ค่ะอยู่สมุทรปราการ กำลังจะขึ้น ม.6 ยังตัดสิ้นใจไม่ได้ว่าจะเรียนอะไรคณะไหนสาขาไหน ตอนเเรกหนูมีรุ่นพี่ที่เรียนสายเดียวกับหนูนั่นคือสายศิลป์คำนวณ-อังกฤษพี่เขาสอบติดที่ม.แม่ฟ้าหลวงค่ะ มนุษย์ศาสตร์Engด้วย หนูเป็นคนชอบภาษาอังกฤษมากแต่ไม่ถึงขั้นเก่งอะไร หนูปรึกษารุ่นพี่คนนั้นว่าหนูเรียนอะไรดี รุ่นพี่คนนั้นก็ตอบกลับมาเหมือนทุกๆคน "เรียนในสิ่งที่ชอบ'' หลังๆมานี้หนูเริ่มมาศึกษาหาข้อมูลแต่ก็ยังไม่ชัดเจนเท่าไรเกี่ยวกับโลจิสติกมันมีหลายสาขามีทั้งทางการบินทางทะลทางบก เรียนทางไหนดีค่ะ หนูอยากรู้ว่าถ้าจะสอบเข้าคณะนี้หนูต้องใช้คะแนนอะไรบ้าง สอบGAT/PATไหนใช้คะแนนวิชาอะไรบ้าง แล้วเวลาโดนสัมภาษณ์จะโดนถามเรื่องอะไร และคำถามสุดท้ายถ้าสอบตรงที่ม.ฟ้าหลวงไม่ติด รอบAdmissionหนูควรเลือก 4 มหาลัยอะไรดีที่เด่นในคณะโลจิสติก...ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^ ^

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่