อย่าว่ากันเลยครับ แต่เห็นศิลปินอาวุโสท่านนึง ป่วย แต่บอกว่าไม่มีเงินรักษา เรามีหลักประกันสุขภาพนี่ครับ

ผมดูข่าวศิลปินท่านที่ว่า ที่เป็นโรคกระดูกพรุน แต่ข่าวว่า ท่านไม่มีเงินรักษา เลยปล่อยไว้ จนมีคนมาช่วย ท่านจึงได้รักษาเสียที

บ้านเรามีหลักประกันสุขภาพถ้วนหน้านี่ครับ ที่คนไทยทุกคนต้องมีสิทธิ์เข้าถึงการระกษาน่ะครับ ใครฐานะดีมาก ก็ ร.พ.แพงๆ ลดหลั่นลงมา

แต่คนที่ไม่มีเงินก็สามารถใช้สิทธิ์ประกันสุขภาพถ้วนหน้าได้นี่ครับ

แต่ข่าวว่า ท่านไม่มีเงิน ท่านเลยไม่ได้รักษา

ข่าวออกมาแบบนี้ คนที่ก็จะเข้าใจผิดสิครับว่า คนไม่มีเงิน ห้ามรักษา

หรือข่าวที่ออกทีวีคลาดเคลื่อนหรือเปล่าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่