สมัครApple idไปแล้ว ได้รับการยืนยันแล้ว พอจะโหลดแอปมันก้ขึ้นว่า "apple id นี้ยังไม่เคยมีการใช้มาก่อนใน itunes store"

ผมใช้ไอโฟน 4 นะครับ ก่อนหน้านั้นเวลาจะโหลดแอปอะไรก้ใช้อีเมลพ่อและผมเองก้มีความพยายามที่จะสมัคร apple id มาแล้วครั้งนึง แล้วผมก้ต้องพ่ายแพ้กับการสมัคร apple id สุดแสนหฤโหดไปซักพักใหญ่ วันนี้ผมตั้งใจกลับมาสมัคร apple id อีกครั้งด้วยการสร้างอีเมล์ใหม่ เพื่อนๆจะรู้มั้ยครับว่าวันนี้ผมสมัครอีเมลสำหรับสมัคร apple id ไปถึง 2อีเมล! อันแรกก้ ternoi_psd@hotmail.com อันที่2ก้ ternoi_psd@outool.com ผมสมัครถึง2อันเพราะเข้าใจว่าคงแก้ไขอะไรไม่ได้แล้ว อีเมล ternoi_psd@hotmail.com นี่แหละครับ คือที่มาของหัวข้อกระทู้ สมัครApple idไปแล้ว ได้รับการยืนยันแล้ว พอจะโหลดแอปมันก้ขึ้นว่า "apple id นี้ยังไม่เคยมีการใช้มาก่อนใน itunes store" ผมไม่อยากจะสาธยายไปเยอะกว่านี้แล้วล่ะครับ ใครเก่งใครเมตตาช่วยบอกวิธีที่สมัครได้ 100% จริงๆ หรือแก้ไขได้จริงๆ  จักขอบพระคุณเป็นอย่างสูงเลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่