iphone 5s ตกแตก touchscreen พัง ทำยังไงดี

เพิ่งซื้อไอโฟนมาได้ 4 เดือน จาก istudio mega bangna ค่ะ
เมื่อกี้ออกไปข้างนอกแล้วเผลอทำหลุดมือ
พอหยิบขึ้นมาหน้าจอพังแถมยังกดอะไรไม่ได้

โชคดีที่เปิด 3g ไว้ เลยใช้ siri ได้
ตอนนี้โทรได้แค่เบอร์ พ่อ แม่ ละก็ แฟน ค่ะ
เพราะคนอื่นเราเมมชื่อที่ใช้บอก siri ไม่ได้

อยากทราบว่าแบบนี้ทางศูนย์ apple รับซ่อมไหมคะ หรือว่าต้องเคลม
อยากทราบว่าถ้าซ่อมร้านทั่วไปราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่คะ
ขอราคาไม่แพงมากเพราะยังเป็นนักศึกษาอยู่ค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

.....................................................................................................

ตอนนี้เคลมเรียบร้อยที่ศูนย์ใหญ่ dtac paragon ค่ะ
จ่ายตังค์ปุ๊บได้เครื่องปั๊บ 10,000฿ ปรับราคาวันที่ 31 พ.ย. 57
ทางดีแทคบอกว่าหากที่ศูนย์มีเครื่องจะเปลี่ยนให้ทันทีเลยค่ะ
ถ้าไปศูนย์ย่อยห้างอื่นก็รอนานต่างกันไป
น้ำตาไหลกันเลยทีเดียว เสียดายเงินค่ะ TT

แต่ก็มีปัญหาตรงที่ว่าแบตหมดเร็วมาก
ตอนแรกก็สอบถามเพื่อนๆพี่ๆ หลายๆคนก็บอกว่าเครื่องมันอาจจะยังไม่เข้าที่เข้าทาง
บางคนก็บอกว่าลองชาร์จ 8 ชั่วโมง เหมือนครั้งแรกรึยัง
เราก็ลองทำหมดแล้วค่ะ แต่ก็ไม่ได้ผล TT

เลยกลับไปพารากอนอีกรอบ
พอดีว่าวันนี้เรามีสอบย่อยเลยไปตอนเย็น
ทางดีแทคบอกว่าต้องทิ้งเครื่องไว้วันนึง เพราะเรามาหลัง 5 โมงเย็น
โชคดีที่พี่พนักงานเขาจำหน้าเราได้ 555 ก็เลยได้พนักงานคนเดิมกับวันที่มาเคลมเครื่องเลยค่ะ
เราก็เลยบอกไปว่าเครื่องมันร้อนตลอดเวลา แบตก็หมดเร็วด้วย ทั้งๆเพื่อนที่ใช้ ios 8 ยังไม่หมดเร็วขนาดนี้
ตอนแรกพี่เขาก็ทำหน้าเหมือนไม่ค่อยเชื่อ แต่พอเขาเช็คเครื่องเขาก็ตกใจเหมือนกันที่แบตหมดเร็ว
ทางดีแทคก็เลยนัดให้มารับเครื่องพรุ่งนี้ตอนสายๆก่อนเที่ยงค่ะ
ศูนย์บริการเปิด 10 โมงนะคะ ตามเวลาห้างเลยค่ะเผื่อใครต้องการใช้บริการ

ได้ผลยังไงเดี๋ยวเราจะมาบอกอีกทีนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่