ขอสอบถามคะการขอวีซ่า UK

พอดีวางแพลนจะไป Birmingham, UK เพื่อไปเที่ยว ไปหาเพื่อน อยู่ประมาณ 2 อาทิตย์ แต่เราไม่อยากระบุไปว่าไปเยี่ยมเพื่อน เพราะมันต้องมีหนังสือเชิญจากที่นู่น ก็เลยจะระบุไปว่าเที่ยวคนเดียว เราเลยอยากจะถามว่า

1. ต้องมีเงินในสมุดบัญชีเท่าไหร่คะ ตอนนี้เรามี 460,000 ทางสถานทูตจะอนุมัติไหม

2. เคยทำงานที่การบินไทย เงินเดือน 30,000 แต่ลาออกจากงานเพื่อมาดูแลธุระกิจที่บ้าน เอกสารที่ต้องใช้จำเป็นจะต้องมีหนังสือรับรองการทำงานรึป่าวคะ

3. เอกสารการจองที่พักและตั๋วเครื่องบินนี้จำเป็นต้องโชว์ไหมคะ เพราะเราไม่อยากจอง กลัวเสียเงินเปล่า เพราะถ้าวีซ่าไม่ผ่าน อาจจะไม่มีการคืนเงินจากโรงแรมและสายการบิน

4. ถ้าพ่อแม่เป็น Sponsor ต้องมีเอกสารอะไรบ้างคะ จำเป็นไหมที่ต้องมี สมุดบัญชีพ่อแม่ตัวจริง เพราะพ่อทำงานที่ซาอุ แต่เป็นคนอเมริกัน เงินเดือน 400,000 ของแม่ธุระกิจส่วนตัว รายได้ต่อเดือน 1,000,000 +++ จะผ่านไหมคะ แต่พ่อไม่สามารถส่งเอกสารการเงินตัวจริงได้ เพราะพ่อใช้แต่บัญชีออนไลน์ ถ้าให้พ่อส่ง statment แบบออนไลน์มาให้ได้ไหมคะ

5. เราเคยได้วีซ่าอเมริกาแบบ10ปี อันนี้ทางสถานทูตจะพิจารณาไหมคะ

6. การขอวีซ่ายากไหมคะ พอดีเราหาข้อมูลมานิดหน่อย รายละเอียดไม่ค่อยเยอะ

7. มีสัมภาษไหมคะ

เห็นถูกประฎิเสธการให้วีซ่าจากสถานทูตเยอะมากก เราเลยกลัวววว

ขอรบกวนทุกๆคนด้วยนะคะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่