ไวรัสทำลายไฟล์ เอกสาร .tooabsd

สวัสดีครับ!!
ผมขอความช่วยเหลือหน่อยครับผมไม่รู้แก้ไขยังไงแล้ว เอาไปค้นหนาใน google ก็ไม่รู้จักไวรัสตัวนี้
คือลูกค้าผมบอกว่ามันมากับ microsoft outlook 2007 ซึ่งเป็นเมลล์ที่แนบไฟล์ เอกสารมาพอเปิดปุ๊บ ไฟล์เอกสารทั้งหมดในเครื่อง
เช่นไฟล์ .xls .pdf .jpg จะมี .tooabsd ต่อท้ายทุกอัน

พอลบ .tooabsd ออกไฟล์ก็เปิดไม่ได้เลยครับ

ส่วนเจ้าไวรัสนั้นผมได้ใช้ nod32 ลบไปแล้วนะครับ แต่ไฟล์ที่เสียไปจะมีวิธีไหนแก้ไขได้บ้างครับ อมยิ้ม08อมยิ้ม08
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่