[CR] Kanogoya Shabu Suki @ K Village, สุขุมวิท 26

วันนี่จะพาไปหม่ำๆ ชาบู สุกี้คะ เห็น "ร้านคาโกะโนยะ" จากรีวิวต่างๆ แล้วน่าทานมาก พอมีเวลาว่างเลยแวะไปทานสักหน่อย เราเลือกทานที่ K Village สุขุมวิท 26 หลังจากไหว้พระที่สุขุมวิท 101 เสร็จคะ ร้านอยู่บนชั้น 2 ของ  K Village  หาไม่ยากคะ

สามารถเลือกน้ำซุปได้ 2 แบบคะ เราเลือกน้ำซุปโซบะ-โชยุ กับน้ำซุปสุกี้ยากี้คะ ซึ่งน้ำซุปสุกี้ยากี้จะมีไข่ไก่เพิ่มมาให้ แต่เราต้องเสียเพิ่ม 40 บาทคะ

ด้านขวาคือ น้ำซุปสุกี้ยากี้ รสชาติออกเข้มข้น เค็มกว่าน้ำซุปโซบะ-โชยุ

น้ำจิ้มรสชาติออกเปรี้ยวๆ เค็มๆ

เราเลือกสั่งชาเขียวแบบร้อนมาคะ น้ำดื่มมีให้เลือกหลายอย่างนะคะ

ใครชอบเผ็ดสามารถเติมพริกลงในน้ำจิ้มได้ตามใจชอบคะ

เราเลือกสั่งแบบชุดเนื้อ + หมู + เบคอน ในราคาคนละ 449 คะ ราคานี้ไม่รวมน้ำดื่ม ไม่รวมค่าบริการ และค่าภาษีนะคะ

เห็นแบบนี้เนื้อเขาชิ้นใหญ่มากคะ

เบื้องหลังเราก็โซ้ยกันแหลกคะ สามารถสั่งเนื้อสัตว์ ผัก เพิ่มได้ตลอดนะคะ

ชื่อสินค้า:   Kanogoya Shabu Suki
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่