o(・ェ・)o หนึ่งวันพิเศษกับคนพิเศษ HUNZ HBD 27th โรงเรียนบ้านหนองบอน จ.สุพรรณบุรี @20/1/2015 o(・ェ・)o

กระทู้สนทนา
นานาของขวัญ ในวันพิเศษของคนพิเศษของพวกเรา HFC เวลา 1 วันเต็มๆ ที่พวกเราได้ทำกิจกรรมร่วมกันกับฮั่น ทำให้เห็นหลายๆสิ่งดีๆในตัวศิลปินคนนี้ ศิลปินที่จับต้องได้เป็นกันเอง จิตใจดีรักเด็ก (แบบแปลกๆ รึป่าว? 555) อบอุ่น ร่าเริงอารมณ์ดี น่ารัก สรุปคนนี้ดี้ดี

ฮั่นร่วมทำกิจกรรมเองทุกอย่าง โดยไม่ใช้ stand in ฮั่นเป็นสารพัดช่าง เป็นช่างทาสีจนสีเลอะเต็มตัว เป็นแจ๋วขัดห้องน้ำ เป็นคนสวนปลูกต้นไม้ เป็นคุณครูสอนภาษาอังกฤษ เป็นพ่อครัวตำส้มตำ เป็นเพื่อนแกล้งเด็ก ยกของเอง วันนั้นใครจะให้ฮั่นทำอะไรฮั่นทำให้หมด ยกเว้นประกอบตู้ 555 น่ารักสุดๆมาดูภาพบางส่วนกันคะ แบบว่าตากล้องก็ร่วมทำกิจกรรมด้วย (บ้าง) เลยได้รูปมาแค่บางช่วงเท่านั้นนะคะ

8 นาฬิกาเคารพธงชาติพร้อมกัน หมีกล่าวบรีฟงานนิดนึง กล่าวไปกล่าวมาตาดำหายไปซ่ะงั้น

ได้เวลาฮั่นแปลงร่างเป็นสารพัดช่างแล้วค๊าบ ลุยโลด

มีรายการ OIC มาสัมภาษณ์ค่ะ พูดไปพูดมาหันไปหอมแก้มคุณพ่อตั้มเฉยเลย อยากรู้ว่าเพราะอะไรติดตามได้ใน OIC ค่ะ

ถ่ายรูปกับคุณมี๊ คุณป้านิดนึง ฮั่นแกล้งมี๊ด้วยเลยโดนไปป๊าบสองป๊าบ....สงบเลย 555

เป็นพ่อครัวก็ได้ ตำส้มตำได้อร่อยแซ่บเว่อร์ แต่คนตำชิมฝีมือตัวเองไปแค่คำเดียว แล้วก็ไม่กินต่ออีกเลย

take a break แป๊บเดียวก็มาลุยงานช่วงบ่ายกันต่อแบบไม่กลัวแดด กลัวฝุ่นกันเลยทีเดียว

ได้รับเชิญมาเป็นประธานตัดริบบิ้นเปิดห้องพยาบาลโรงเรียนบ้านหนองบอนอย่างเป็นทางการ 555

ฮั่นเจอเด็กน้อยเมื่อไหร่ต้องเข้าไปเล่นกับเด็กตลอด...ภาพที่เห็นนี้คือการเล่นกับเด็กตามแบบฉบับของ ฮั่น อิสริยะ นะคะหาใช่การแกล้งเด็กแต่ประการใด ถึงจะดูเหมือนมากก็ตาม

เก็บภาพหมู่ร่วมกันหลังจากทำกิจกรรมตามฐานต่างๆสำเร็จเรียบร้อยโรงเรียนบ้านหนองบอน

เข้าสู่พิธีการมอบสิ่งของที่ฮั่นและ HFC ร่วมกันนำมามอบให้น้องๆ ในช่วงมอบชุดนักเรียนให้เด็กน้อย น้องคนไหนเป็นเสือยิ้มยาก พี่ฮั่นก็จะใช้เทคนิคขั้นเทพในการทำให้เด็กน้อยยิ้มได้ ซึ่งประสบความสำเร็จเป็นไปตามภาพค่ะ น่ารักมากๆค่ะ

็Happy birthday to you ฮู้ๆๆ Happy birthday to you ฮั่นอธิฐานขอพรสิ่งใดก็ขอให้สมปรารถนาทุกประการนะคะ

งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกรา หลังจากลุยงานด้วยกันมาทั้งวันก็ถ่ายรูปหมู่เป็นที่ระทึกพร้อมกับฮั่นกล่าวขอบคุณ ทุกสิ่ง ทุกอย่าง ในวันนี้ ก้มลงไหว้ขอบคุณทุกๆคน (ซึ้ง) จะมีศิลปินคนไหนทำให้แฟนคลับของเค๊าแบบนี้มั้ยหนอ สุดท้ายพวกเราก็จับมือลาส่งฮั่นกลับบ้านโดยสวัสดิภาพ

นานาขอบคุณขอขอบคุณทีมงานทุกท่าน ขอบคุณทุกสิ่ง ทุกอย่าง ที่ทำให้เกิดเรื่องราวดีๆในวันเกิดปีที่ 27 ขวบของฮั่น ขอให้ฮั่นมีความสุขมีคนรักฮั่นเพิ่มขึ้นในทุกๆวัน แล้วปีหน้าจะมาอวยพรให้ใหม่ตอนที่ฮั่นแก่ขึ้นอีกปีนึงนะคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่