ขอสอบถามทริปทัวร์เกาะภูเก็ต 1 วัน ที่ทั้งถูกและดี (รายละเอียดอยู่ด้านในครับ)

คือผมมีแพลนที่จะไปเที่ยวภูเก็ตวันที่ 28 -31 มค. 2558 มีรายละเอียดดังนี้

1. ลงเครื่องวันที่ 28 มค. 2558 (จองเครื่องแล้ว Air Asia) เข้าถึงที่พักแถวๆหาดป่าตอง (จองโรงแรมแล้ว) และพักผ่อน
คำถามคือ : จะหารถจากสนามบินไปยังหาดป่าตองที่ราคาถูกๆได้จากที่ไหน

2. วันที่ 29 มค. 2558 มีแผนจะเที่ยวเกาะโดยทริปทัวร์สักบริษัทนึง (เกาะที่อยากไป เกาะตาชัย, เกาะไม้ท่อน, เกาะพีพี หรืออื่นๆ แถวๆภูเก็ต)
ประเด็นคืออยากได้ทัวร์ที่บริการดีดี มีสปีดโบ๊ท และราคาย่อมเยา (มีงบค่าทัวร์เกาะ 1500-2500 มีรถรับ-ส่งถึงโรงแรม)
คำถามคือ : 1. ไปจองทริปทัวร์หน้าเค้าเตอร์โรงแรมเลยดีไหม (อยากได้ตามเงื่อนไขที่ถามข้อ 2)
                2. หรือจองทริปทัวร์เกาะจาก Internet ดีกว่า (อยากได้ตามเงื่อนไขที่ถามข้อ 2)

3. วันที่ 30 มค. 2558 ผมพักแถวๆป่าตอง อยากขับ/ขี่ รถเที่ยวรอบภูเก็ต
คำถามคือ : ผมควรเช่ามอไซต์หรือรถยนต์ดีครับ และมีบริษัทไหนเช่ารถราคาถูกๆบ้าง

4. รบกวนเพื่อนๆแนะนำสถานที่ท่องเที่ยว ที่กิน แถวๆภูเก็ตให้ด้วยครับ

เนื่องจากผมงบประมาณไม่เยอะ ไปเที่ยว 2 คน งบประมาณ 20000 (ลบค่าเครื่องบิน(4000) ค่าโรงแรม(3600) )
เลยอยากได้ของดีราคาถูก (ไม่รู้จะมีจริงบนโลกนี้ไหมน้อ?)

ขอบคุณมากๆครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่