สอบถามเรื่องการเรียงลำดับสถานที่เที่ยวในย่าน Hongkong Island หน่อยค่ะ เดินทางพรุ่งนี้

ก่อนอื่นเลยนี่คือการไปเที่ยวฮ่องกงแบบค่อนข้างที่จะวางแผนไม่ทันและทริปนี้ไปกับคุณแม่ด้วย ทีนี้เราวางแผนที่อื่นเสร็จแล้วยังเหลือสถานที่สำคัญในย่านเกาะฮ่องกง เราให้เวลาย่านนี้ทั้งวัน เพื่อนๆช่วยดูหน่อยนะคะว่าเราควรจะไปที่ไหนก่อนจะได้ไม่เสียเวลาย้อนไปย้อนมา
1. Government house อันนี้ตัดได้ค่ะ
2.The peak tram
3.Victoria peak
5.Central Mid levels escalator
6. Victoria Harbour view point สมควรตัดออกไหมคะ
7. Golden Bauhinia  สมควรตัดออกไหมคะ
8.SOGO shopping mall
9.IFC mall
**รบกวนด้วยนะคะ ตอนนี้แอบมึน
***ถ้ามีอะไรอยากแนะนำเพิ่มเติมได้เลยนะคะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
พักฝั่งเกาลูนใช่มั้ยครับ แล้วมาฝั่งฮ่องกงยังไงครับ ข้ามเรือหรือ MTR.

ถ้ามาเรือ แนะนำให้ไปลงที่ Wanchai เพื่อไป ดอกชงโคทองก่อน แล้วต่อรถรางไป Sogo ครับ
เสร็จแล้วนั่ง MTR หรือรถราง จาก causeway bay ไปลง central แล้วไป IFC ต่อด้วยบันไดเลื่อน, government house แล้วค่อยไป peak tram เป็นที่สุดท้าย ถ้าตามนี้ก็เดินอึดหน่อยครับ

ถ้า มา MTR สายดีแดงจากจิมซาจุ่ย ก็มาเปลี่ยนสถานีไปสายสีน้ำเงินที่ Admiralty แล้วนั่งต่อไป Wanchai เพื่อไป ดอกชงโคทอง แล้วก็ตามข้างบนครับ

Government house ไม่เคยไปครับ ส่วนดอกชงโคทองถ้าไปตอนที่ไม่มีพิธีอะไร ก็แค่ไปถ่ายรูป + บรรยากาศริมอ่าว แล้วแต่เลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่