ปัจจุบันเราสามรถเล่นเกมกับเพื่อนผ่านมือถือโดยที่ไม่ต้องออนไลน์ได้ไหมครับ

ปัจจุบันเราสามรถเล่นเกมกับเพื่อนผ่านมือถือโดยที่ไม่ต้องออนไลน์ได้ไหมครับ

สมมติจะเอาอะไรก็แล้วแต่มาสู้กับเพื่อน  ต่างคนต่างอัพสกิลกันมา   ทีนี้มันมีอุปรณ์หรือวิธีใดที่สามารถมาสู้กันโดยไม่ต้องผ่านออนไลน์ได้ไหมครับ   เช่น   พวกเกมเกียร์หรือเกมบอยเวลาเล่นการ์ดยูกิกับเพื่อนก็เอาสองเครื่องมาเล่นแล้วมีสายเชื่อมก็สามารถเล่นผ่านกันได้   หรือเกมเพลย์ก็ใช้เมมโมรี่เสียบเข้ากัน  อะไรประมาณนี้

เลยอยากรู้เวลาเทคโนโลยีของมือถือในปัจจุบันสามารถทำได้โดยไม่ต้องผ่านออนไลน์ได้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่