รบกวนถาม..เกี่ยวกับหมู่เกาะสุรินทร์ค่ะ

คือ จขกท. จะไปภูเก็ต 11 - 17 มี.ค 58 รวม6 วันคะ ได้จัดทริปไว้ว่าคร่าวๆ

วันที่ 11 มี.ค 58  นอนภูเก็ต 1 คืน

วันที่ 12 มี.ค 58 ซื้อทัวร์ไปเกาะตาชัย  (นอนเขาหลัก)

วันที่ 13 - 15 มี.ค 58 จะไปนอนหมู่เกาะสุรินทร์คะ

วันที่ 15 มี.ค 58  นอนพังงา (หารถกลับภูเก็ต)

วันที่ 16 มี.ค 58 นอนภูเก็ต

วันที่  17 มี.ค 58  เดินทางกลับคะ

อยากจะทราบว่า

1. ถ้าเราไปหมู่เกาะสุรินทร์ เราไปกับทัวร์ของซาบิน่า  หรือว่าไปเอง คุ้มค่าเงินกว่าค่ะ  ราคาแพ็คเก็จ 3 วัน 2 คืน ราคาอยู่ที่ 5,500 คะ เราดูราคามาจากเว็ปคะ  หรือ ไปหมู่เกาะสิมิรันดีค่ะ?

2.  จากเขาหลักมีรถไปภูเก็ตไหมค่ะ  และมีประมาณกี่โมง ไปขึ้นได้ที่ไหนค่ะ

ขอบคุณมากคะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เกาะสุรินทร์ ค่าเรือข้ามไป-กลับ 1700 ค่าเข้าอุทยานคนไทย 40 (หรือ 80นี่ล่ะ)
ค่าเตนท์เช่าคืนละ 350 (เตนท์อุทยาน) เช่าเครื่องนอนอีก 60บาท/คืน ค่าเช่าอุปกรณ์ดำน้ำวันละ 100 (คิดเป็นวัน)
ค่าเรือหางดำน้ำรอบละ150 (ครึ่งวัน) ค่าอาหารจานเดียว 100ขึ้นต่อมื้อ ลองคำนวณดูค่ะว่าคุ้มมั้ย

รถจากคุระบุรีไปภูเก็ตลองถามซาบีน่าเลยค่ะ เหมือนจะมีรถส่งอยู่คนละ 400/เที่ยวมั้ง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่