[CR] Lake Wanaka นิวซีแลนด์

Lake Wanaka เป็นจุดท่องเที่ยวอีกแห่งในนิวซีแลนด์ที่ไม่ควรพลาด วอนากาเป็นแค่เมืองเล็กๆที่เงียบสงบและน่าอยู่อาศัย แต่วิวไม่แพ้เมืองอื่นๆเลยครับ สามารถขับรถไปเที่ยวได้จากควีนส์ทาวน์ หากจะใช้เส้นทางที่มีวิวสวยงามก็ขอแนะนำ Crown Range Road/Cardrona Valley Road แต่ขอให้ใช้ความระมัดระวัง เนื่องจากบางช่วงถนนคดเคี้ยวมาก

ที่ Wanaka ผมเลือก Lakeside Service Apartments เพราะอยู่ใจกลางเมือง ติดร้านอาหารไทย ริมทะเลสาปด้านขวามือครับ ราคาประมาณ 300 NZD ต่อคืน มีสามห้องนอน ห้องครัวใหญ่ ห้องนั่งเล่นใหญ่ ห้องซักรีด ระเบียงกว้างขวาง และวิวทะเลสาป สะว่ายน้ำขนาดพอดีแต่อดเล่นครับ เพราะหนาวจัด

นี่ก็วิวจากระเบียงครับ

ตัวเมืองตั้งอยู่หน้าทะเลสาป มีถนนคั่น จากนั้นก็จะเป็นลานจอดรถติดขนานยาวกับชายหาดโค้ง

แม่นกเป็ดน้ำพาลูกทั้ง 15 ตัวมาเดินเล่นครับ

ตอนเช้าๆ อากาศหนาวแต่ใสมากเหมาะสำหรับการถ่ายภาพครับ เพราะลมไม่แรงไม่มีคลื่น เมฆยังน้อย จะทำให้ได้ภาพสะท้อนในน้ำด้วยครับ

เอาภาพมุมต่างๆมาฝากนะครับ หากผิดพลาดประการใด ก็ขออภัยด้วยครับ

ขอบคุณทุกๆท่านครับ ที่แวะเข้ามาชม
ชื่อสินค้า:   Lakedise Serviced Apartment
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่