นักศึกษาธรรมดา แต่อยากไปฝึกงานที่บริษัท์ใหญ่ๆ ณ ชลบุรี

รบกวนหน่อยน่ะครับ ผมเป็นนักศึกษาธรรมดาคนนึง อยู่ลำปางครับ ในชีวิตไม่เคยไปนอนหอหรือบ้านเพื่อนเลย   เเต่ตอนผมมีวิชาฝึกงงาน ซึ่งครูให้ฝึกงานต่างจังหวัดได้ เเละผมได้ยินครูและเพื่อนบอกมาว่า ชลบุรีเป็นที่ที่เต็มไปด้วยโรงงานใหญ่ๆต่างๆเยอะแยะไปหมด เเละเป็นจังหวัดที่ไม่มีกลางคืน หมายความว่า ตลอด24 ชั่วโมง มีเเต่การทำงาน ซึ่งผมชอบมาก  ผมอยากได้ได้เงินเยอะๆ เสี่ยงได้ อันตรายได้ ที่ผมได้ยินครูเล่าให้ฟังเเละอยากไปคือ ไทย์ออยล์ ผมอยากออกเดินเรือ อยากท่องเที่ยว อายกได้เเฟนฝรั่ง อยากสื่อสารกับฝรั่ง ครูบอกว่า ไป15วันพัก15วัน ซึ่งมันเยี่ยมไปเลย เเต่ผมอยากไป 30 พัก 15 เพราะผมชอบ  ผมชอบฝรั่งมากๆ ใจอยากทำงานต่างประเทศมากๆ   

โปรดอ่านล่างนี้ (จะได้ไม่เสียเวลาอ่านความอยากของผมข้างบน)
ผมเลยอยากถามทุกคนที่เห็นกระทู้นี้ว่า  
ในชลบุรี มีใครพอจะรู้จักที่ฝึกงานให้นักศึกษาบ้างครับ  ที่รับ5คน  เเยกกันก็ได้  ผมฝึกเดี่ยวก็ได้  ระดับปวส.1  อิเล็กทรอนิกส์  สาขาโทรคมนาคม
สาเหตุที่อยากไปชลบุรี เพราะว่าเวลามีบริษัทใหญ่ๆมาสอบสัมภาษณ์ที่วิลัย ผมอยากบอกเขาเกี่ยวกับที่ ที่ผมไปฝึกงานอ่ะครับ  ช่วยเเนะนำทีน่ะครับ

ผิดพลาดยังไงผมขออภัยด้วยน่ะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่