มีแผนจะไป วังเวียง หลวงพระบาง ช่วงสงกรานต์นี้ นั่งรถไปกลับจะโหดไปไหม

จะออกจาก กท. โดยรถไฟเส้นหนองคาย แล้วต่อเข้าวังเวียง พัก  1  คืน  จากนั้นไปต่อหลวงพระบาง โดยใช้รถประจำทางตลอดทาง
ทั้งขาไปและกลับ  จะเหนื่อยไปไหมครับ (ขากลับขึ้นเครื่องอุดรกลับ กท)

มีเวลาทั้งหมด  6  วัน รวมวันเดินทางจาก กท.

คำถาม
1.  เคยถาข้อมูลคนที่เคยไปเค้าบอกว่าจากวังเวียงไปหลวงพระบางเส้นทางน่ากลัว หากจะนั้งรถทั้งไปและกลับจะเหนื่อยไป  แต่ผมดูราคาตั๋วภายในประเทศก็  4 พันบาทขึ้น ต่อหนึ่งเที่ยว (เวียงจันทร์-หลวงพระบาง)
2. ตั๋วเครื่องบินภายในประเทศ  มีแหล่งซื้อถูกว่านี้ไหมครับ
3. ช่วงเมษายน ยังน่าเที่ยวอยู่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่