[CR] ไปฮ่องกง ช็อปปิ้งอะไรดี

ขาช็อปมาอีกแล้วค่ะ บอกก่อนนะว่า ไปเมื่อกลางปี 2557 ไปเป็นครั้งที่ 3 ซึ่งอาจซื้อไม่เยอะมาก เพราะซื้อไปบ้างแล้ว แต่เพิ่งมาลงเพราะเพิ่งเล่นพันทิปเป็น555 เสล่อ   มาดูนะคะว่าซื้อไรมาบ้าง

เวลาไปฮ่องกง ให้นึกถึงเครื่องสำอางค์ไว้เลยค่ะ เครื่องสำอางถูก บางรายการมาใหม่ น่าสนใจ น่าลอง
ร้านประจำเมืองชื่อ Sasa  Bourjuis ตาลายเยอะมาก เอาเป็นว่าเจออะไรให้หยิบเลยค่ะ
ก่อนไปเที่ยว มักถามเพื่อนว่า เอาไรกันมั๊ยๆๆๆๆ? ...เงียบ... แต่พอถ่ายรูปมาหลังกลับมาแล้ว ก็อยากได้กัน อิอิ

ถุงสีทองนี่ไม่ฟรีนะคะ แต่กระเป๋าลากเต็มเลยต้องยอมเพราะเยอะจริงๆ ค่าถุงสัก 40 บาท  
สิ่งที่น่าสนใจมากคือ น้ำหอมจิ๋วค่ะ ขวดเล็กๆ สักขวดละ 80-200 กว่าบาท แล้วแต่ว่ายี่ห้ออะไร ซึ่งเป็นของฝากได้เลยคะ
กล่องสีน้ำตาลคือ Ginsen Firming Mask มีส่วนผสมทั้งคอลาเจ้น แอบปริคอท ช่วยฟื้นฟูหน้าแห้ง หมอง เหี่ยวย่นได้ดี  
กล่องเขียวคือมาร์ก Tea Tree ซึ่งตัวนี้เพื่อนฝากซื้อกันเป็น 10 กล่อง แต่แบ่งถ่ายรูปมาแค่นี้ เพื่อนหลายคนปากต่อปากกันว่า ดีเลิศ (แต่เราไม่ได้ใช้อะคะเลยไม่รู้ดียังงัย)  ในกล่องมี 10 แผ่น กล่องละ 60 บาท  กล่องสีแดง มาร์กใต้ตากันตาเหี่ยวย่น เค้าแถมให้เพราะเห็นว่าซื้อเยอะ
ครีมอาบน้ำนั่นซื้อ 3 แถม 1 อาบครึ่งปียังไม่หมดเลยคะ 5555 ขนาดแมวช่วยใช้ด้วยนะ  กรรไกรนั่นมีหวีแนบมา ไว้ซอยคิ้วที่รกรุงรัง ใครคิ้วหนา แนะนำค่ะ

ฮารุฮาดะ น้ำโทนเนอร์ ไทยขาย 700 ที่โน่น 250-350บาท ใช้ดีมาก ไปนอกเพื่อนต้องฝากหิ้วตลอดๆ

ที่ดัดขนตา ตอนซื้อมาเหมือนจะดี(สำหรับเรา) แต่กลับไม่ชอบแฮะ ไม่ค่อยงอนมากนักอะคะ

ต่อมาเป็นเรื่องราวของกระเป๋า ซึ่งใบนี้ราคา 1200 บาท เค้าเซลค่ะ ใบเล็ก 300นิดๆ เสื้อผ้าราคาพอๆ กับ Forever 21 สไตล์คล้ายกันด้วย กล่องแมวนั่นข้างในเป็นช็อกกาแล็ตค่ะ ซื้อในมินิมาร์ทในห้าง

ต่อมาเป็นขนม ก่อนไปเซิสแล้วเค้าว่าขนมมูจิอร่อย ก็ลองซื้อมาเยอะเชียว แต่เราว่าแล้วแต่คนชอบค่ะ บางตัวไม่ถูกปาก แต่ที่ชอบแน่ๆ คือ พวกนมเปรี้ยว นมช็อกกาแล็ต ในร้านคล้ายเซเว่น มีให้เลือกมากมายและอร่อยมากจริงๆ

ร้านเครื่องเขียน eslite ร้านเครื่องเขียนที่นี่เน้นดีไซส์มากคะ ซื้อไปนั่งปราบปลื้มว่าน่ารักดี ราคาแพงบ้างถูกบ้าง
ปากกา Lamy 800ไทย (แล้วแต่รุ่นด้วยคะ ถ้าออกใหม่ สีแปลก จะแพงถึงแท่งละ 2000 กว่าก็มี)

ห้าง Log on นะคะ เผื่อใครอยากรู้ว่าภาพด้านล่างนี้อยู่ไหน กล่องใส่นามบัตร น่ารักเว่อ

นาฬิกา ตัวนี้เป็นรุ่นสะสม เพราะเป็นนวัตกรรม ที่ใช้น็อตตัวเดียวยึดเข็มทุกเข็มไว้ และแรงเหวี่ยงจากแขน เพื่อนแฟนฝากซื้อกันหลายกล่องเลย ราคาที่ 3000 กว่าบาทไทย

ภาพหมู่ค่ะ รองเท้าไนกี้ ซื้อที่ถนนรองเท้า รองเท้ากีฬาดีๆ ราคารับได้ ยี่ห้อดีๆ ดีไซส์เก๋ๆ อย่างโอนิสึกะไทเกอร์ เป็นต้น

ลิปสติกสักหน่อย  ของ Mac สี Ladies who lunch กับ YSL สี No.9 บอกเลยว่าชอบ YSL มาก คือมันชุ่มชื่น ปากไม่ลอก และถ่ายรูปออกมาเด่นมากคะ

ภาพหมู่คะ ของกุ๊กกิ๊ก ผ้าคาดผมหวานๆ กิ๊ฟติดผมจาก Evid กระเป๋าในร้านระแวก Mrt  นิตยสารสุนัขแมวที่ชอบ ภาพเยอะจุใจ ที่นี่มีนิตยสารกระเป๋าน่ารักๆด้วยนะคะ ถูกบ้างแพงบ้าง แปรงช่วยสระผม บัตรสตาร์บัค(สะสมคะ) ปากกาดิสนี่ย์

แนะนำมาร์กหน้ากันอีกสักนิดก่อนจบนะคะ ค้นพบว่า มาร์กตัวนี้ดีมาก ciracle jeju mask ใช้ตอนหน้าหมองนอนน้อย สิวขึ้น หน้าแห้ง ยืมรูปเค้ามานะคะลืมถ่าย เราใช้หมดไป 2 กระปุกแล้วอะ ใช่ร่วมกับเครื่องนวดใต้ตาได้ด้วยยิ่งดี  ที่นี่มีหลายราคาไม่แพงก็มีค่ะ มันจะสั่นๆๆๆๆๆ ผลักครีมเข้าผิว จำได้ว่าตอนซื้อมาราคา 800 บาท อันเล็กๆ ด้ามจับ ใส่ถ่าย 3เอ  

ฝากผู้ที่จะไปฮ่องกง หนังสือเล่มนี้ร้านอาหารปิดไปแล้ว 3 ที่นะคะ เพราะเค้าก็นานแล้วแหละ แจ้งให้ทราบเน้อ

บ๊าย บาย
ชื่อสินค้า:   swatch YSL Mac Lipstic
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่