ขับรถตอนกลางคืนไปถึงสังขละบุรีตอนเช้าอันตรายไหมครับ

พอดีผมไม่สะดวกที่จะค้างคืน เลยวางแผนว่านอนตอนค่ำแล้วตื่นออกจากบ้านประมาณเที่ยงคืน น่าจะถึงสังขละบุรีตอนเช้าก่อนสว่าง ได้ใส่บาตรตอนเช้า นั่งเรือถ่ายรูปนู่นนี่ แล้วประมาณบ่ายโมงหลังทานอาหารกลางวันเสร็จก็ออกตัวกลับบ้าน ถึงบ้านน่าจะค่ำๆ

ผมขับความเร็วประมาณ 80-100 KM/H แล้วแต่สภาพถนน ใช้ GPS นำทาง ประสบการณ์ขับรถ 14 ปี ตอนกลางคืนเคยขับไปเหนือถึงเชียงใหม่ อีสานถึงหนองคาย ตะวันออกถึงเกาะช้าง ใต้ถึงชุมพร

แต่ทั้งหมดที่กล่าวไปนั้นคือไปแบบค้างคืน และเป็นถนนหลักผมจึงไม่แน่ใจว่าถ้าเป็นถนนรองจะขับยากกว่ามากไหม เลยอยากจะมาขอคำแนะนำจากเพื่อนสมาชิกหน่อยครับว่าถนนหนทางดีไหม มีโค้งอันตรายช่วงไหนหรือเปล่า กลางคืนเปลี่ยวจนถึงขั้นที่เป็นอันตรายไหม ท่านใดมีประสบการณ์ช่วยแนะนำผมด้วยครับ

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่