Renovate ห้องพักเดิมให้น่าอยู่ขึ้น

นี่ไม่ใช่กระทู้แรกของผมแล้วครับ ฉะนั้นผิดพลาดประการใดๆ ด่าได้เลยครับ ฮาๆ

เคยเขียนกระทู้เกี่ยวกับการ Renovate อาคารพานิชเก่าเป็นหอพัก และ Renovate อาคารพานิชเก่าเป็นร้านอาหาร
คราวนี้ผมได้ห้องพักมาใหม่ครับ แต่อยากให้ออกมาสวย ตกแต่งรวดเร็ว และราคาไม่สูง
ลองหาข้อมูลใน Internet เกี่ยวกับการแต่งบ้านของต่างประเทศ ได้ไอเดียมาเป็นการเพ้นท์ผนัง ก็เลยจะลองเอาบ้าง สรุปว่าเป็นการเพ้นในแบบที่เราชอบแล้วกัน

เอาล่ะมาดูของเดิมกันเลยว่าเป็นยังไงบ้างครับ

อันดับแรกต้องเก็บห้องก่อน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่