เครื่องกรองน้ำ RO / สวนสยาม

เครื่องกรองน้ำ RO / สวนสยาม

เปิดขายกันวันไหนครับ

เนื่องจาก ไปฝากข้างบ้าน เขาซื้อใส้กรอง มาเปลี่ยนเอง

ปรากฏ ว่าตอนถอดเมมเบรนออกจากเฮ้าซิ่ง  มันดันติด จุกส่วนปลายของเมมเบรน ไม่ได้หลุดตาม มเมมเบรนออกมาด้วย  คีบก็ดึงไม่ถึง เขี่ยแล้วไม่ออก 555

ก็เลยลองตัดเมมเบรนอันใหม่ ใส่เข้าไปแบบใช้จุกอันเก่า  คราวนี้เข้าป่าเข้าดงไปใหญ่เลย สรุปเสียทั้งเฮ้าซิ่งและเมมเบรนอันใหม่ 555  

แต่ก็จะซื้อ RO ทั้งชุดใหม่เลยด้วย ไหนๆไปเองแล้วครับ  เพราะว่า ใช้มา 4 ปีแล้ว เปลี่ยน แต่ใส้กรอง ท่อ ทาง เฮ้าซิ่ง ยังไม่เคยเปลี่ยนเรย

เริ่มมี ตะไคร้น้ำ แล้วบางจุด  ใจก็อยากประหยัดเปลี่ยน ฟิตติ้ง เปลี่ยน สายเอง แต่ก็นะ เริ่ม ขี้เกียจ 5555

สรุป ร้านเปิดหลังปีใหม่ วันไหนครับ ????

อยากไปเร็วสุด ไม่มีเบอรร้านครับเลยไม่รู้จะโทรถามใคร

อ่อ  หลังจากฝากข้างบ้านซื้อ ร้านกรีน แพงกว่าเฮียป้อมฮ่ะ
แสดงความคิดเห็น