[CR] (CR) ต่อเติมครัว สีดำ ตามใจฉัน

สวัสดีค่ะ หลังจากที่ ซุ่มตัวหาความรู้เรื่องการต่อเติมห้องครัว ใน pantip อยู่นาน
หลังจากที่เรียนจบมาทำงาน ก็ปี เข้าไป ปี กว่าๆ แล้ว อยากจะมีสมบัติเป็นของตัวเอง ให้มันเป็นชิ้น เป็นอัน
ก็คิดว่าคงได้เวลา มีบ้านเป็นของตัวเองซะที
บ้านที่เรา ซื้อเป็นบ้านในโครงการจัดสรรแห่งหนึ่งในเชียงใหม่ค่ะ ซึ่งเป็นบ้านสร้างเสร็จก่อนขาย หลังเล็ก ถึงเล็กมาก (ทุกๆคนที่มา ล้วนแต่บอกแบบนี้ ทั้งเพื่อน ญาติพี่น้อง แม้กระทั่ง ขนส่งของ เฟอร์นิเจอร์ต่างๆ ก็ยังพูดว่าเล็กจริงๆ) จำนวน 2 ห้องนอน 2 ห้องน้ำ ไม่มีห้องครัว แต่ทำซิ้งค์ล้างจานไว้ให้หลังบ้าน (นอกตัวบ้าน) ยาวประมาณ 2.4 เมตรค่ะ  เนื่องจาก เราอยู่กับแค่ 2 คนกับ แฟน ก็ไม่รู้จะซื้อหลังใหญ่ไปทำไม เสียเวลาทำความสะอาดเปล่าๆ (จริงๆ งบหมดค่ะ)

ดูเปรียบเทียบก่อนหลัง ณ จุดๆนี้ไปก่อนะคะ

โล้นๆ แบบนี้เลยค่ะ โดยส่วนตัวลึกๆแล้ว เราชอบนะ เล็กๆ อบอุ่นดี ทรงก็สวย (เข้าข้างตัวเอง สุดริด)

อย่างแรกที่ทำ ก็คือ ตัดเหล้กดัด กับผ้าม่าน แล้วก็ทำหลังคาโรงจอดรดค่ะ
โดยเจ้าทำเหล็กดัดกับหลังคาโรงจอดรถ เป็นเจ้าเดียวกัน (จริงเขารับทำผ้าม่านด้วยนะ แต่ว่าเราเลือกทำกับอีกเจ้านึงที่เรา มั่นใจมากกว่าค่ะ)
ผลงาน หลังคาโรงจอดรถ กับ เหล็กดัด เราให้ 7/10 ค่ะ
ข้อดี เร็ว, ถือว่าถูก, และคุยง่าย

หักคะแนนข้อเสีย คือเก็บงานยังมีจุดให้ติ หลายจุด และตามมาแก้มาช้าค่ะ (แต่ก็มา)

อันนี้รูปโดยรวมค่ะ (อย่าไปดูถึงความรกนะ คือแบบว่า ของยังไม่เข้าที่ค่ะ อิอิ)

เหล็กดัดเราเหล็กลาย ธรรมดาๆๆ เพราะรู้สึกว่ามันไม่เบื่อค่ะ และที่สำคัญ ถูกกกกสุด อิอิ

ขอคั่นด้วยคำถามค่ะ คือเหล็กดัดในห้องน้ำ อยู่ดีๆสนิมขึ้นอย่างนี้ เราควรแก้ยังไงดีคะ
ชื่อสินค้า:   ต่อเติมห้องครัว
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่