โดนหมากัด ทำไงดี??

ตอนนั้นโดนกันเพราะหยอกกับหมาแล้วหมาเล่นแรงไปมั้ย เป็นแผลเล็กๆ
โดนเล็บข่วน3 เส้นยาวๆ ก็ไม่เป็นอะไร

คราวนี่มันกัดกัน หมาที่บ้าน หลายตัว กัดกันสองผมเลยไปแยกแรงเยอะมาก ผมเลยใช้มือไปบีบปากสองตัว ก็จับได้แค่ตัวเดียวอีกตัวก็เข้ามากัด ผมเลยเตะอัดกำแพง 2 ครั้ง มันถึงเลิกกัดกัน
มาดูอีกที่แผลมี4-5 จุดเล็กๆ ล้างด้วยสบู่หยอดยาแดง เรียบร้อย
อยากถามว่าเป็นอะไรมั้ยครับ
ช่วงนี่ป่วยไข้หวัดด้วยกลัวร่างกายอ่อนแอแต่กลัวหมอกว่า
ปล. ใครมีวิธีห้ามหมากัดกันมั้งบ้างที่ก็สงสารมัน มันชอบกัดกันบ่อยๆ

ปล.2 กลัวเข็มมาก
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่