[CR] ๑๑๑ ก รุ ง เ ท พ ฯ-เ ชี ย ง ใ ห ม่ ร ถ ไ ฟ ฟ รี เ ชี ย ง ใ ห ม่ ม า ร า ธ อ น วั ด ต่ า ง ๆ ๑๑๑

ส วั ส ดี ค รั บ เพื่อนชาวบลูแพลนเน็ตทุกท่าน เพี้ยนออกทริป

วันนี้ผมมีสถานที่ท่องเที่ยวในจังหวัดเชียงใหม่มาให้ชมกันครับ บางที่อาจมีการรีวิวบ้างแล้ว หากซ้ำขออภัย เข้ามาดู

ต้องบอกก่อนว่าการมาจังหวัดเชียงใหม่ในคราวนี้ประเด็นหลักคือ "งานวิ่ง" ครับ จัดงานในวันอาทิตย์ที่ 21 ธันวาคม 2557  

จัดแบบ International เลยทีเดียวครับ จัดเป็นครั้งที่ 9 แล้ว ในงานนี้มีทั้งนักวิ่งทั้งชาวไทยและชาวต่างชาติเข้าร่วมกันมากมาย

ระยะทางการแข่งขันมีตั้งแต่ fun run ,mini-marathon ,half-marathon ,full-marathon ซึ่งจขกท.ลงแค่ mini-marathon ครับ แหะๆ

เกริ่นมากันยาวแล้ว มาเริ่มกันเลยดีกว่า แต่ก่อนอื่นผมต้องบอกก่อนนะครับนี่เป็นครั้งแรกในการตั้งกระทู้ ถ้าหากมีอะไรผิดพลาดขออภัยด้วยนะครับ ยิ้ม

การเดินทางนะครับ ผมเลือกที่จะเดินทางโดยรถไฟ เนื่องจากไม่ได้นั่งมานานมาก อยากสัมผัสบรรยากาศการนั่งรถไฟที่หลงลืมไปแล้ว ฮ่าๆ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้ จขกท.เลือกที่จะเดินทางด้วยรถไฟฟรีที่หัวลำโพง

ซึ่งออกเวลา 12.45น.-04.05น. การซื้อตั๋วจากการที่โทรไปสอบถามจนท.บอกว่าสามารถมาซื้อวันขึ้นเลย โดยต้องมีบัตรประชาชนมาด้วยนะครับ ..

เอาละ เริ่มกันเลยครับ

ชานชาลาที่ขึ้นครับ

ตั๋วรถไฟฟรีครับ

พอถึงเวลา 12.45น. ปุ๊ป รถไฟก็ออกปั๊ป ถือเวลาออกจากสถานีตรงเวลามากครับ แต่ตอนถึงนี่ไม่รู้นะ อิอิ

ขอถ่ายคู่กับรถไฟนิดนึงครับ
ชื่อสินค้า:   เชียงใหม่
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่