ขอถามเกี่ยวกับตำแหน่ง ผจก.โรงแรมครับ

คือผมอยากถามผู้รู้ในพันทิปเกี่ยวกับตำแหน่ง ผู้จัดการโรงแรมหน่อยครับ

1.ถ้าเรียน มัธยม,ป.ตรี.ป.โท ตรงคณะจากต่างประเทศนี่ใช้เวลากี่ปีโดยเฉลี่ยถึงจะได้เป็นผู้จัดการโรงแรมระดับ 5 ดาว
2.ปกติเเล้วคนที่เป็นผู้จัดการโรงแรม เขาเริ่มต้นจากตำแหน่งอะไรครับ
3.จากข้อ 2 จากตำแหน่งนั้นแล้วไปตำแหน่งอะไร ต่อไปเรื่อยๆจนกว่าจะถึง gm ครับ(โดยทั่วไปน่ะครับ)
4.สวัสดิการของตำแหน่งนี้สำหรับโรงแรม 5 ดาวนี่มีอะไรบ้างครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่