ผมมีคำถามเกี่ยวกับการจ้างคนมาทำความสะอาดบ้านครับในราคา 9800 บาท!!!!

เรื่องมีอยู่ว่า วันนี้ยายของผมได้ตกลงจ้างแม่บ้าน มำทำความสะอาดครับ ผมก็คงคิดว่ามันก็เหมือนๆทั่วๆไป ปัดกวาดเช็ดถู แต่พอผมถามราคากับยาย ยายผมก็บอกว่า '' เค้าให้จ่ายค่าทำความสะอาด 9800 บาท '' !! ผมนี้ถึงกับสะอึกเลยครับ อีก 200 ก็หมื่น พอดี ผมเลยอยากจะถามว่า มันคุ้มไหมครับ
  บ้านผมอยู่ จ.ขอนแก่น ตัวบ้านอยู่แถวๆใจกลางเมือง เป็นบ้านสร้างมา จะ 50 ปีแล้ว แต่บ้านไม่โทรมนะครับ มีห้องนอน 4 ห้องนอน(มีขนาดเล็ก) ห้องน้ำ 2
มี 2 ชั้น ตัวบ้านขนาดไม่ใหญ่นะครับ แค่ขนาดปกติ จากที่ถามยายมาคร่าวๆ ยายผมบอกว่า เค้าจะนำผ้าม่านไปซัก(ตัวผ้าม่านมีอยู่ทั้ง 4 ห้องนอนผืนไม่ใหญ่มาก เพราะห้องมีขนาดเล็ก) และถูพิ้น เปลี่ยนผ่าปูที่นอนเช็ดหิ้งพระ กวาดฝุ่นทั่วบ้าน ผมก็เลยสงสัยครับ ว่า 9800 บาทมันคุ้มไหมครับ เดี๋ยวนี้สมัยนี้ แม่บ้านเค้าคิดกันขนาดนี้เลยหรอครับ อ้อ อีกอย่างนะครับเห็นเค้าบอกจะทำประมาณ 2 วัน ผมเลยอยากให้เพื่อนๆชาวพันทิป ชวยเสนอแนะ หรือชี้แนะทีครับ

ปล.ปกติซักผ้าม่าน ประมาณ 4 ผืน ไม่ใหญ่ เค้าคิดกันเท่าไหร่อ่าคับ 555+ คืออยากรู้ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่