กล้องตัวแรก รบกวนถามความเห็นครับ

กระทู้คำถาม
คือผมกำลังจะเริ่มศึกษาการถ่ายภาพครับเลยอยากซื้อกล้อง dslr ซักตัวครับ โดยตอนนี้มองตัว nikon d7100 อยู่ครับ อยากถามความเห็นจากพี่ๆ ว่ากล้องตัวนี้โอเคหรือเปล่าครับ เหมาะกับการที่จะเริ่มศึกษาสำหรับมือใหม่หรือเปล่า(เกินตัวหรือเปล่า) หรือพี่ๆมีตัวอื่นแนะนำหรือคำแนะนำอื่นมั้ยครับ

ปล.งบประมาณไม่มากครับ ที่สามารถมองตัวนี้ได้เพราะผมเรียนอยู่ต่างประเทศค่าเงินไทยได้กำไรอยู่ครับเลยทำให้ราคาต่างจากที่ไทยพอสมควร
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่