ผมอยากทราบว่าเงิบเดือนและค่าใช้จ่ายพอไหวไหมครับสำหรับการออกรถ eco car

กระทู้คำถาม
ราคารถ 477000  ผมมีรายได้ต่อเดือน ประมาน 25000-27000 บาท
มีค่าใช้จ่ายต่อเดือน คือ
ค่าหอ(ค่าน้ำ+ค่าไฟ)8000/เดือน
ค่าโทรศัพท์ 399บาท/เดือนคับ
ค่าเดินทางในการทำงานคือไป1ครั้ง/เดือน รังสิต-จตุจักร
กลับบ้าน5-6เดือน/ครั้ง รังสิต-นครสวรรค์
ถ้ามีรถค่าจอดรถ500บาทต่อเดือนคับ
ดาวน์ประมาณ 120000 แต่ผมไม่เคยมีรถไม่ทราบค่าใช้จ่ายต่างๆในการบำรุงรถเลยคับ และค่าน้ำมันในการเดินทางของผมคับ อยากสอบถามพี่ๆทุกคนว่าผมจะสามารถออกรถได้ไหมคับ หรือควรดาวน์เพิ่มดีกว่า และมีวิธีในการเก็บเงินออมอย่างไร มีค่าใช้จ่ายอะไรบ้างนอกเหนือค่าผ่อนรถมั่งครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่