เรียนจบแล้ว ทำงานเลยหรือไปเรียนภาษาก่อนซักปีดีคะ?

สวัสดีค่าา ^^
ตอนนี้อยู่ปีสี่แล้วค่าา ใกล้จะจบเต็มที  แต่ยังตัดสินใจไม่ได้ระหว่าง จบแล้วหางานเลย หรือ ไปเรียนภาษาก่อนซักปี เพิ่มโปรไฟล์ (ภาษาจีนค่ะ)
รุ่นพี่ส่วนใหญ่แนะนำให้ไปเรียนก่อนค่ะ แต่ถ้าเป็นผู้ใหญ่ก็จะแนะนำให้ทำงานก่อน เลยยังตัดสินใจไม่ถูกค่ะ

รบกวนขอความคิดเห็นเพิ่มเติมจากพี่ๆในพันทิปหน่อยนะคะะ  
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ >/|\<

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่