ถ้าอยากจะเก่งภาษาอังกฤษเราจะเริ่มต้นยังไงดีครับ

ตอนนี้ผมเรียนภาษาอังกฤษด้วยตัวเองอยู่ครับผมซื้อหนังสือ Grammar in use สีส้มเป็นเล่มที่ดีมาก
อ่านเข้าใจง่ายแต่ผมพึ่งเรียนครั้งแรกครับเพราะว่าผมอ่อนมากตอนนี้ผมก็ ม.6 กะจะเข้า Abac ผมเลย
ต้องเตรียมอิ้งครับผมเป็นคนโง่อิ้งมากๆแต่ผมก็ชอบที่จะเรียนรู้ครับแต่ผมอยากได้คำแนะนำครับว่าทำ
อย่างไรบ้างถึงจะสามารถพัฒนาได้รวดเร็วครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่