ขอความช่วยเหลือเรื่องบัตร M Cash

พอดีบัตรเก่าหมดอายุแต่มีวงเงินเหลืออยู่ ทำให้บัตรไม่สามารถใช้งานได้พนักงานเปิดบัตรใหม่ให้ ผมก็เออๆออๆไปเพราะรีบ (อีก 5 นาทีหนังจะฉายแล้ว) แต่พนักงานบอกว่าเอาวงเงินจากบัตรเก่ามาใส่บัตรใหม่ไม่ได้ เจ้าของบัตรต้องไปทำเองในเว็บของ M Cash ผมก็เออๆออๆ แบบไม่เข้าใจเท่าไหร่ เลยเดินไปถามผู้จัดการ ผู้จัดการก็พูดเหมือนกัน ผมก็โอเคไป คิดในใจเดี๋ยงลองไปทำดูก่อนละกัน

วันต่อมาก็ปฏิบัติการลองผิดลองถูก ล็อกอินเข้าเว็บเมเจอร์ เพิ่มเลขบัตร ใส่รหัส ทั้งบัตรเก่าและบัตรใหม่ มีรายการบัตรขึ้นใน list โอเคแสดงว่าเราทำถูก ต่อไปทำการเอาวงเงินจากบัตรเก่ามาใส่ในบัตรใหม่ ทำไงหว่า??? มองซ้ายมองขาว เลื่อนเมาท์ขึ้น-ลง กดนู้นนี่นั่น ก็ไม่ได้ก็ไม่ใช่

สรุป คือ ทำไม่ได้ วานผู้รู้ช่วยบอกวิธีด้วยครับ เพราะเสียดายเงินในบัตรเก่า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่