สอบถาม เรื่องค่าธรรมเนียม อปท. ที่เกิดจากการขายคอนโด ด้วยครับ ใครเจอบ้าง

พอดี  เพื่อนเพิ่งขายคอนโดแถวบางนา

ปกติ  เราจะโดนแค่  ค่าโอน + ค่าภาษีธุรกิจเฉพาะ + ค่าภาษีเงินได้ + ค่าคำขอกับอากรแสตมป์  

แต่เพื่อนผม  บอกแกเจอ  ค่าธรรมเนียมองค์การปกครองส่วนท้องถิ่น (ค่า อปท)

มันคืออะไรหรือครับ  กฏหมายออกเมื่อไหร่  รบกวนผู้รู้ขยายความด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่