อาการแบบนี้เป็นอาการแพ้มด หรือป่าวคะ??

กระทู้คำถาม
เมื่อวานไปนั่งเล่นที่สวนสาธารณะ คือหญ้ามันรกอะค่ะ ไม่ทันมอง ดันไปนั่งตรงที่มีมดคันไฟ
โดนกัดประมาน10 ตัว เอามือปัดๆมดออก ไม่ได้ล้างน้ำตรงที่โดนกัดค่ะ
กลับมาบ้าน ตอนกลางคืนก็อาบน้ำนอน ทายาหม่องค่ะ เช้ามาคิดว่าจะหาย!!

แต่มันเหมือนเป็นหนักกว่าเดิมเลยค่ะ บริเวณที่โดนกัด เป็นก้อนแข็งๆบวมแดง และมีจุดดำๆ เวลาบีบก็มีน้ำใสๆออกมาค่ะ
และขาก็ชาๆด้วยค่ะ เราอยากรู้ว่ามันปกติไหม บางคนเค้าบอกเราจิตตกไปเอง เดี๋ยวก็หาย

อาการแบบนี้ถ้าซื้อยาจากคลีนิกมาทาน เอง จะได้ไหมคะ เราไม่อยากไปโรงพยาบาล
เมื่อวานที่ไม่ได้ไปหาหมอ  เพราะไม่คิดว่าจะเป็นเยอะแบบนี้😞

ใครเคยเป็นบ้างแนะนำเราทีค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่