สงสารเจ้เกียวจังเครืองบินแย่งผู้โดยสารจนแกไม่ไหวแล้วนะ ช่วยขึ้นราคาค่าโดยสารให้เจ้บ้างเถิด

ใครๆก็อยากให้เจ้ลดราคาค่าโดยสาร แล้วคิดถึงหัวอกเจ้แกไหม ทั้งรถตู้ทั้งเครื่องบินมาแข่งกับเจ้ คนก็หันไปนั่งเครื่องบินกันซะมาก รายได้เจ้ลดลงนะ ขนาดเจ้เก็บค่าโดยสารราคาเดิมก็ขาดทุนมานานมากแล้ว แล้วจะให้เจ้แกลดอีก เจ้จะเอาอะไรกิน  ผมเห็นใจเจ้นะครับ ไม่อยากให้เจ้ลำบาก ผมสนับสนุนให้เจ้ขึ้นค่าโดยสารอีกกิโลละ 5 บาทเลยครับ หรือถ้ายังคิดว่าน้อยไปเอาสิบบาทเลยดีไหมครับ วันหนึ่งมีคนซื้อตั๋วสิบคนก็อยู่ได้แล้ว ผมไม่ค้านเลยจริงๆ ไม่ต้องไปสนใจเครื่องบิน พวกนี้ขายตั๋วถูกเดี๋ยวคนก็แห่ไปขึ้นของมันมากๆเดี๋ยวมันก็เจ๊ง  มันเป็นเรื่องธรรมดาที่เครื่องบินต้องถูกว่ารถอยู่แล้วนี่เล่นมาขอให้รถขายตั๋วถูกกว่าเครื่องบินได้ไงฟะ ตลกง่ะ  นี่ว่าจะซื้อรถมาขับเที่ยวปีใหม่ซะหน่อย ผมเริ่มหมั่นไส้เครื่องบินครับเลยเปลี่ยนใจ ไปขึ้นเครื่องบินเที่ยวดีกว่า เอาให้มันขาดทุนมากๆ แล้วก็เจ้ง  เจ้จะได้ไร้คู่แข่งไงครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่