[สอบถามข้อมูล] การเดินทางไปดอยหลวงเชียงดาว

สวัสดีคร่าา เริ่มเรื่องก่อนเลยนะคะ เนื่องจากปิดเทอมนี้เรากับเพื่อนว่าจะไปเที่ยวเชียงใหม่คะ
เดินทาง ผญ 2 คนคะ (ขับมอไซต์เป็น 1 คน) แพลนนั่งรถไฟฟรีไปถึงเชียงใหม่วันที่ 6 มกรา ประมาณ ตี 5 คะ แต่ปัญหาคือเราไม่รู้จะเดินทางต่อยังไงคะ
เลยอยากรบกวนสอบถามดังนี้คะ
1. จากสถานีรถไฟเชียงใหม่ เราจะไปดอยหลวงเชียงดาวได้ยังไงบ้างคะ เพราะเห็นมีเช่ารถ (แต่มันแพงเกินไปคะงบเราไม่พอร้องไห้)
    มันจะมีรถสาธารณะบริการไหมคะ รถจะไปส่งที่ไหนคะ?
    (แบบเราอยากให้เขาไปส่งตรงที่ๆเราสามารถเดินขึ้นดอยเลยคะ กลัวไปปล่อยเรากลางทาง)
2. หากเราเช้ามอไซต์ เช่าที่ไหนใกล้สุดแล้วจะสะดวกไหมคะ
3. หลังจากนั้นเรากับเพื่อนอยากจะไปเที่ยวต่อที่กิ่วแม่ป่านกับดอยอ่างขาคะ จะเดินทางไปยังไงต่อดีคะ
4. เราเห็นที่พักบ้านระเบียงดาวน่าสนใจคะ มันไกลจากดอยดหลวงเชียงดาวมากไหมคะ
5. อยากไปแวะวัดถ้ำเชียงดาวกับชุมชนท้องถิ่งในเชียงดาวด้วยคะ เดินทางยังไงดีคะ ? (บนเชียงดาวจะมีรถให้เช่าไหมคะ)
ุ6. เราสามารถเช่าเต้นท์ของอุมยานได้เลยใช่ไหมคะ
ปล. มีอะไรแนะนำเพิ่มเติมนอกจากนี้ก็ได้นะคะ  ขอบพระคุณมากๆเลยคะ อมยิ้ม17อมยิ้ม02
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่