SCB up2me กับการซื้อของ Online

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ

คือ ผมต้องการซื้อสินค้าจาก Apple store online โดยใช้บัตรเครดิต SCB up2me ชำระด้วยการผ่อนเป็นงวดๆ
วงเงินของบัตรผมสูงกว่าราคาสินค้าที่จะซื้อ แต่!!

บัตร SCB up2me สามารถ ซื้อสินค้า Online ได้ครั้งละ ไม่เกิน 50,000 บาท แต่สินค้าที่ผมต้องการจะซื้อมันเกิน 50,000 บาท
ทำให้ผมซื้อไม่ได้

กรณีแบบนี้ด้วยบัตรที่ผมมี ผมสามารถทำอย่างไรได้บ้างครับ สามารถติดต่อ apple store online แยก payment เป็น 2 ก้อน ให้แต่ละก้อนต่ำกว่า 50,000 และผ่อนชำระ 10 เดือน ได้ไหมครับ  หรือต้องเปลี่ยนบัตรอย่างเดียว ใครเคยมีประสบการณ์เจอลักษณะแบบนี้บ้างไหมครับ คือตอนนี้ผมยังโทรไปถามไม่ได้ เพราะเบอร์ผมยังโทรออกนอกประเทศไม่ได้ครับ รอการทำการ อยู่

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่