ผมเป็นโรคภูมิแพ้........

กระทู้สนทนา
ภูมิแพ้ไฟ........ครับ
ไฟซีนอนผมยอม ไฟตัดหมอกผมยอม ไฟเดย์ไลท์ผมยอม

ไฟซีนอนไอ้เจ้าดวงหลักที่เปนแสงขาวโคตระปวดตา
บางครั้งเจอไฟซีนอนแล้วเจอไฟตัดหมอกพร้อมกันโอ้วแม่เจ้า มิหนำซ้ำเจ้าไฟดีไลท์สุดเท่ห์ของผู้มีไว้ในครอบครองทั้งหลายอีก ผมนี่ปวดเนตรเลย ผมขับรถยกสูงยังปวดตา ถ้าเป็นรถเล็กจะขนาดไหน แมร่มโคตรอุปสรรคเลย
บางทีแอบนึกในใจ ขอให้แบตยิ้มเสื่อมไว ซึ่งจริงมันก้อเป็นแบบนั้น

ยังไงจะเปิด หรือจะติดไฟ อะไรเพิ่ม
อยากให้นึกถึงเพื่อนร่วมทาง นิส
รถผมก้อมีน่ะไอ้ไฟตัดหมอก แต่ผมไม่เปิดเพราะมันอันตรายต่อเพื่อนร่วมทาง

เปิดตามสมควร

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่